Cách hỏi doanh nghiệp về chính sách bảo hiểm cho mình

• Thread starter huong.hoa.91
  • Ngày gửi
H

huong.hoa.91

Guest
Các add ơi, cho mình hỏi. Mình đi làm được gần 1 năm rồi nhưng công ty vẫn chưa đóng bảo hiểm cho mình và cũng không làm hợp đồng lao động. Mình muốn hỏi công ty về chính sách BH của công ty, để mình cũng được đóng BH, nhưng không biết nên viết mail ntn? Ai có thể chỉ dùm mình không ạ :005:
Mọi người chỉ cho mình với. Thanks cả nhà!

Khóa học Quản trị dòng tiền
opera

opera

Cao cấp
1/7/11
387
44
28
mọi nơi
Ðề: Cách hỏi doanh nghiệp về chính sách bảo hiểm cho mình

Bạn có thể hỏi kế toán hoặc nhanh hơn thì bạn nên hỏi người quản lí trực tiếp bạn.

huyenqn588

huyenqn588

Sơ cấp
16/1/14
21
1
3
Quảng Ninh

@huonghoa: b lam o cty nao ma fai gui mail?nau la cty nho thi thuong ho chi dong bh cho giam doc,pho gd,ke toan truong thoi.neu la cty co quy mo thi ho se ky hop dong dang hoang va thuc hien day du che do cho b.vay nen viec dau tien la b fai hoi gđ hoac ke toan truong ve viec ky hop dong lao dong.sau do la cac che do bh vi neu k ky hop dong lao dong thi b k thuoc dien dong bh o cty ma.sau do b tuy theo hoan canh ma trinh bay la co nhu cau tham ja bh,nhung neu nhu vay thi co kha nang b se fai chiu het so tien dong bh day.cung kha ton kem b ah.tuy b quyet dinh nhe

ngoannguyenbg89

ngoannguyenbg89

Guest
17/2/14
91
7
8
34
HN

Đáng lẽ ra vấn đề này khi bắt đầu bạn vào lv đã phải nắm rõ quy định của cty, thuận tình thì làm. Bạn nên trao đổi trực tiếp, cànaanf viết mail đâu. ĐI làm ko có hợp đồng lao động nếu có vđ gì xáy ra bạn cũng thiệt lắm đấy

H

huong.hoa.91

Guest

@opera Vấn đề này do P. TGĐ bên mình quyết định. Chị quản lý cũng không rõ việc này, còn vào làm sau mình nữa cơ. Hic. Nên mình nghĩ nên mail cho P.TGĐ hỏi trực tiếp nhưng thật không biết mở lời như thế nào cho tế nhị.
@huyenqn588 ơi, tớ làm công ty tư nhân, cũng đóng BH cho nhân viên, nhưng mà chính sách cũng chưa rõ ràng, dạo này doanh nghiệp nào cũng gặp khó khăn. Vấn đề BH do P. TGĐ bên mình quyết định. Hic. Nên mình nghĩ nên mail cho P.TGĐ hỏi trực tiếp nhưng thật không biết mở lời như thế nào cho tế nhị. Không thể hỏi thẳng trực tiếp là nta có đóng BH cho mình không, cái chính là mình không biết mở lời như thế nào. :'(

Thanks @ngoannguyenbg89 nhé. Mình cái chính là đi làm lần đầu khi ra trường... nên ngu ngơ không rõ những cái đó, nhưng mãi cũng không thấy ct nhắc gì đến hợp đồng hay bảo hiểm cả, giờ mình muốn ct đóng BH cho mình mà không biết mở lời thế nào cho tế nhị. Chắc phải mail cho P.TGĐ. vì ct mình P.TGĐ là GĐ tài chính quyết định

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA