Copy dữ liệu từ sheet có sử dụng hàm hlookup tham chiếu giá trị ngày trong sheet đó sang một sheet k

• Thread starter thuthanhtran
  • Ngày gửi
T

thuthanhtran

Sơ cấp
26/2/14
10
1
1
Hà Nội
A/C nào biết thì giải đáp cho E nhé! E tìm nguyên nhân rồi mà không ra hay là việc coppy như vậy không được. Vì trước E cũng coppy nhưng bảng tham chiếu và bảng cần điền giá trị ở hai sheet khách nhau còn giờ E muốn thước hiện trên một bảng nhưng khi coppy dữ liệu đó sang sheet khách thì dữ liệu tham chiếu mất hết. E mong được A/C giúp đỡ!!! E cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
VanLyDocHanh107

VanLyDocHanh107

Cao cấp
9/11/10
200
16
18
13
Lê Chân
Ðề: Coppy dữ liệu từ sheet có sử dụng hàm hlookup tham chiếu giá trị ngày trong sheet đó sang một sheet khác bị mất giá trị dò tìm thì làm thế nào?

Bạn thử cách này xem
Bước 1: Copy
Bước 2: sang sheet mới cần điền dữ liệu thì chuột phải chọn Paste Special / Hộp thoại xuất hiện chọn Formulas thử xem có được ko nhé
.............
Nếu vẫn không được thì bạn gửi file lên diễn đàn, mọi người xẽ giúp cho bạn

T

thuthanhtran

Sơ cấp
26/2/14
10
1
1
Hà Nội
Ðề: Coppy dữ liệu từ sheet có sử dụng hàm hlookup tham chiếu giá trị ngày trong sheet đó sang một sheet khác bị mất giá trị dò tìm thì làm thế nào?

Thanks @VanLyDocHanh107!
Mình đã thử làm như bạn bảo rồi mà chưa đươc!
Mình cũng muốn gửi file nhưng k tìm thấy chỗ post thật đấy hay bạn gửi mail cho mình mình sẽ gửi bài toán khó này nhờ bạn giải!

Sửa lần cuối:
VanLyDocHanh107

VanLyDocHanh107

Cao cấp
9/11/10
200
16
18
13
Lê Chân

Thanks @VanLyDocHanh107!
Mình đã thử làm như bạn bảo rồi mà chưa đươc!
Mình cũng muốn gửi file nhưng k tìm thấy chỗ post thật đấy hay bạn gửi mail cho mình mình sẽ gửi bài toán khó này nhờ bạn giải!
Bạn gửi mail qua: matduongkhatvong_asd@yahoo.com
Sẽ có người giúp đỡ bạn

phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên

A/C nào biết thì giải đáp cho E nhé! E tìm nguyên nhân rồi mà không ra hay là việc coppy như vậy không được. Vì trước E cũng coppy nhưng bảng tham chiếu và bảng cần điền giá trị ở hai sheet khách nhau còn giờ E muốn thước hiện trên một bảng nhưng khi coppy dữ liệu đó sang sheet khách thì dữ liệu tham chiếu mất hết. E mong được A/C giúp đỡ!!! E cảm ơn.

Để rõ ràng nhất là bạn đưa ví dụ của bạn lên.Các thành viên WKT sẽ xem trực quan, lúc đó mới giải quyết cho bạn chính xác, không phải mơ tưởng nữa.

T

thuthanhtran

Sơ cấp
26/2/14
10
1
1
Hà Nội

@phuyen89 vì giờ mới trả lời nhà mình được mong cả nhà thông cảm mình đưa ví dụ cụ thể nhờ cả nhà giải đáp:
trên misa mình mở nhiều mã kho hàng hóa khi làm báo cáo tồn kho thì mình tập hợp tất cả và suất ra 1 sheet khi áp dụng các hàm tham chiếu thì được nhưng vì mỗi nhóm mã hàng lại do các sale khác nhau quản lý nên mình phải tách riêng biệt sang các sheet khác nhau và khi đó dữ liệu tham chiếu về 0. Việc này mình phải sử lý như sau:
với mỗi lần làm báo cáo như thế mình phải xuất mỗi kho 1 sheet rồi tập hợp sau, rất thủ công và mất công!!! mong rằng bạn nào biết có thể chỉ dùm thật sự cảm ơn các bạn. @VanLyDocHanh107 mình cũng gửi mail cho bạn rồi mong nhận được sự giúp đỡ từ bạn và những bạn khác hiểu biết hơn minh
Cảm ơn cả nhà.

VanLyDocHanh107

VanLyDocHanh107

Cao cấp
9/11/10
200
16
18
13
Lê Chân

Mình diễn giải lại ý bạn nhé:
Có phải bạn có 3 kho: GL, HC, SH
Giờ bạn muốn 1 báo cáo : gộp 3 kho ấy lại với nhau thì vật tư tồn thực tế là bao nhiêu đúng ko??

VanLyDocHanh107

VanLyDocHanh107

Cao cấp
9/11/10
200
16
18
13
Lê Chân

Gửi bạn kết quả ở sheet: Bao cao_TH
1/ Một số lưu ý: bạn nên đặt tên vùng, cách đặt tên vùng: bôi đen vùng được chọn Ctr + F3 hộp thoại Name Manger hiện ra bạn chọn "new"
2/ Bạn nên dùng hàm "sumif - cộng có điện kiện"

Nguyên nhân lỗi, khi bạn copy sang sheet mới, bạn lại xóa hết vùng tìm kiếm của hàm "vlookup " tại sheet mới nên hàm trả về =0

Đính kèm

• thuthanhtran.xls
    92 KB · Lượt xem: 244
T

thuthanhtran

Sơ cấp
26/2/14
10
1
1
Hà Nội

@VanLyDocHanh107 thật sự thanks bạn, cách làm của bạn đơn giản mà hiệu quả hơn nhiều, thanks!

T

thuthanhtran

Sơ cấp
26/2/14
10
1
1
Hà Nội

@VanLyDocHanh107 mình muốn hỏi bạn là khi mình làm BC tồn kho như trên thì mình sẽ sắp xếp số tồn kho trên báo cáo theo sản phầm nào tồn nhiều thì được sắp xếp lên trên còn những sản phẩm tồn ít thì ở dưới với công thức mình làm như cũ thì vẫn sắp xếp đc theo cách sau bôi đen vùng cần sắp xếp sau đó vào data/sort và thực hiện còn với công thức mới thì mình không sắp xếp được theo cách làm cũ. Mong sớm nhận được phản hồi từ bạn và các thành viên của webketoan. Thanks you!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA