Kê khai thuế TNDN và kết chuyển lỗ

• Thread starter dolequyen
  • Ngày gửi
D

dolequyen

Guest
6/12/06
2
0
0
hanoi
Hi all.
E là thành viên mới của WKT, rất mong nhận được sự giúp đỡ của các anh chị.
E xin hỏi một chút. Cty e thành lập T6.2006.Tờ khai thuế TNDN quý 3,4 năm 2006 đã khai và chưa nộp. Nhưng cuối năm thì KQKD lỗ. Vậy cho e hỏi năm 2007 e lập tờ khai dự kiến có được chuyển lỗ từ năm 2006 ko ah?Và để được chuyển lỗ thì e phải làm theo mẫu đăng kí chuyển lỗ đúng ko ah?và khi nào thì nộp tờ đăng kí chuyển lỗ và có kèm theo gì nữa không ah ?
E định nộp thuế TNDN tạm tính 2006 cùng với quý I năm 2007 có được ko ah?
Sắp đến hạn nộp rùi...mọi người giúp e nhanh nhanh nha!!!!!!!

Còn nữa anh chị nào có mẫu 02?TTNDN gửi cho e với nhé.Email: doquyen178@yahoo.com

Thanks!!!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
dolequyen nói:
E xin hỏi một chút. Cty e thành lập T6.2006.Tờ khai thuế TNDN quý 3,4 năm 2006 đã khai và chưa nộp. Nhưng cuối năm thì KQKD lỗ. Vậy cho e hỏi năm 2007 e lập tờ khai dự kiến có được chuyển lỗ từ năm 2006 ko ah?
Được chứ!

dolequyen nói:
Và để được chuyển lỗ thì e phải làm theo mẫu đăng kí chuyển lỗ đúng ko ah?và khi nào thì nộp tờ đăng kí chuyển lỗ và có kèm theo gì nữa không ah ?
Bạn làm Phụ lục số 1 về việc chuyển lỗ kèm theo Tờ khai tự quyết toán thuế TNDN.

dolequyen nói:
E định nộp thuế TNDN tạm tính 2006 cùng với quý I năm 2007 có được ko ah?
Được chứ! Nhưng nhớ ghi rõ nội dung nộp của từng khoản ra.

dolequyen nói:
Còn nữa anh chị nào có mẫu 02?TTNDN gửi cho e với nhé.
Bạn lấy mẫu qua đường link này:
http://www.webketoan.com/forum/showthread.php?t=12224

T

thudaohvtc

Guest
19/4/06
12
0
1
40
hà nội
Chao chị Tú Anh!

Em có vào đường link của chị nhưng tại sao mà em không thể tải về cũng như xem được file Mẫu tờ khai thuế TNDN kèm theo hả chị? Chị trả lời em gấp nhé, em cũng đang rất cần mẫu tờ khai này.

Cảm ơn chị nhiều lắm!!!

T

td8177

Guest
14/6/05
10
0
0
Tp HCM
hi bạn,

Bạn vào trang web của cục thuế TP HCM để xem nhé.

huongdan.aspx

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
thudaohvtc nói:
Em có vào đường link của chị nhưng tại sao mà em không thể tải về cũng như xem được file Mẫu tờ khai thuế TNDN kèm theo hả chị?
Mình đã down thử và vẫn mở được ra. Có thể máy tính của bạn chưa có chương trình giải nén Winrar nên không thể mở được file tải về.

Bạn có thể lấy mẫu Tờ khai thuế TNDN (mẫu 02A/TNDN) qua đường link của bạn td8177 cũng được.

dichvuketoan nói:
Mẫu tờ khai tự quyết toán thuế TNDN lấy ở đây.
Một phút dành cho quảng cáo...
Tờ khai tự quyết toán thuế TNDN (mẫu 04/TNDN) không phải là mẫu mà bạn thudaovtc cần lúc này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA