Đổi tên công ty cần làm thủ tục gì với thuế

• Thread starter vicam20
  • Ngày gửi
V

vicam20

Trung cấp
3/11/09
106
0
16
thaibinh
Công ty em đang làm thủ tục thay đổi tên công ty và thay đổi vốn điều lệ, cổ đông góp vốn cũng thay đổi, giám đốc cũng thay đổi thì cần làm thủ tục gì với cơ quan thuế cho đúng thủ tục không bị phạt. Và công ty khi nhận dc GPDKKD mới chưa có con dấu thì có thể in hóa đơn truớc và khi có con dấu thì gửi thồng báo phát hành hóa đơn luôn cho thuế đuợc không nhỉ.
Và khi thay đổi tên công ty thì sổ sách hạch toán vẫn làm trên cùng một sổ sách hay phải tách ra ạ.
Mong các anh chị biết chỉ giúp em với ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên
Ðề: Đổi tên công ty cần làm thủ tục gì với thuế

Chào bạn.
Sau khi thay đổi giấy đăng ký kinh doanh thì phải làm mẫu 08 bổ sung thông tin nộp cho CQT.
Sau khi có GDKKD mới làm còn dấu, thành lập tài khoản ngân hàng, mới đến In hóa đơn nha!

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Công ty em đang làm thủ tục thay đổi tên công ty và thay đổi vốn điều lệ, cổ đông góp vốn cũng thay đổi, giám đốc cũng thay đổi thì cần làm thủ tục gì với cơ quan thuế cho đúng thủ tục không bị phạt. Và công ty khi nhận dc GPDKKD mới chưa có con dấu thì có thể in hóa đơn truớc và khi có con dấu thì gửi thồng báo phát hành hóa đơn luôn cho thuế đuợc không nhỉ.
Và khi thay đổi tên công ty thì sổ sách hạch toán vẫn làm trên cùng một sổ sách hay phải tách ra ạ.
Mong các anh chị biết chỉ giúp em với ạ

1, Trong thời hạn 10 ngày khi có ĐKKD, con dấu mới thì bạn làm mẫu 08MST (theo TT156) điều chỉnh các thông tin mới thay đổi tới bộ phận 1 cửa của CQT quản lý trực tiếp để cập nhật vào hệ thống. Nếu có đăng ký thêm tài khoản ngân hàng thì đăng ký và ghi luôn vào mẫu 08 này.
2. Khi có con dấu và ĐKKD mới thì mới làm đc hợp đồng đặt in hóa đơn!

H

huyenTS233

Guest
6/5/14
2
0
0
Hà Nội

Công ty em cũng mới thay đổi người đại diện theo pháp luật, tên công ty -> mẫu dấu cũng thay đổi. Các anh chị có thể chỉ rõ cho em khi kê khai trên mẫu 08 thì kê khai những gì ko ạ? Có cần phải phô tô giấy Chứng nhận đã đăng ký mẫu dấu ko ạ? hic, a c giúp e gấp với vì sắp hết hạn rồi ạ. em cảm ơn!!!!!

Hị hị, anh @binhminhsom tư vấn giúp em với ạ @@

hoanghongtam

hoanghongtam

Guest
4/4/11
75
13
8
Hà nội

Bạn đã xem mẫu 08 chưa?
Trên ấy có các mục, công ty bạn thay đổi mục gì thì kê khai mục ấy thôi

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Công ty em cũng mới thay đổi người đại diện theo pháp luật, tên công ty -> mẫu dấu cũng thay đổi. Các anh chị có thể chỉ rõ cho em khi kê khai trên mẫu 08 thì kê khai những gì ko ạ? Có cần phải phô tô giấy Chứng nhận đã đăng ký mẫu dấu ko ạ? hic, a c giúp e gấp với vì sắp hết hạn rồi ạ. em cảm ơn!!!!!

Hị hị, anh @binhminhsom tư vấn giúp em với ạ @@

Bạn tải file mẫu 08 ở dưới về điền nội dung các thông tin thay đổi nhé.
P/S: trong file có các chỉ tiêu trong tờ khai đăng ký thuế, bạn xem thay đổi chỉ tiêu nào thì ghi chỉ tiêu đó.

Mẫu08MST

H

huyenTS233

Guest
6/5/14
2
0
0
Hà Nội

Vâng, em làm được rồi, em cảm ơn ạ!

Xem nhiều