Viết hóa đơn GTGT

• Thread starter A Rainbow
  • Ngày gửi
A Rainbow

A Rainbow

Trung cấp
20/5/14
192
17
18
Hà Nội
Anh, chị cho em hỏi chút,
Em viết hóa đơn đỏ nhưng em lại quên ghi tên đơn vị mua hàng vào phần họ tên người mua hàng, thế hóa đơn này có hợp lý không ạ?
Em xin cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Hoa Ng150691

Trung cấp
13/5/14
137
2
18
tp Hồ Chí Minh
Ðề: Viết hóa đơn GTGT

Em viết hóa đơn đỏ nhưng em lại quên ghi tên đơn vị mua hàng vào phần họ tên người mua hàng, thế hóa đơn này có hợp lý không ạ?
Em xin cảm ơn nhiều!
Phần họ tên ngừoi mua hàng k cần phải ghi, chỉ cần bạn ghi rõ tên đơn vị, cty mua hàng vào hàng dưới "tên đơn vị" là ok

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Em xin cảm ơn nhiều!
Bạn xem hoá đơn của bạn xuất cho ai, nếu là cá nhân thì chỉ cần tên ng mua hàng, địa chỉ, nếu xuất cho tổ chức, cty thì cần phải có tên đơn vị, MST (nếu có), địa chỉ (trường hợp này tên ng mua hàng ko bắt buộc phải có).

A Rainbow

A Rainbow

Trung cấp
20/5/14
192
17
18
Hà Nội

Mình biết, minh xuất cho đơn vị, tổ chức, bình thường mình vẫn bỏ trống phần họ tên người mua hàng, rồi chỉ viết phần đơn vị mua hàng, nhưng hôm nay mình lại viết nhầm lên phần họ tên người mua hàng. :(
Thế hóa đơn đó của mình có bị sai ko?

X

xaugailaidaugau

Cao cấp
2/8/12
214
5
18
HN

Nếu giữ lại thì cái này do giải trình sau này thôi, có bác thuế thì ok có bác thì ko. An toàn nhất thì vẫn là hủy đi làm lại cái khác. VB, CT là cần Thống nhất mà

tuyetthiphan

tuyetthiphan

Sơ cấp
8/9/13
34
1
6
34
HCM

Bạn đã xé ra khỏi cuốn chưa? nếu chưa gạch chéo và viết lại hoá đơn mới. Nếu đã xé và giao cho khách hàng, thì làm biên bản thu hồi hoá đơn và xuất lại hoá đơn mới nhé

0

0975180389

Sơ cấp
5/6/14
18
0
0
35
hà nội

Tốt nhất là hủy rồi viết lại cái khác bạn ạ. Nếu chưa xé â khỏi quyển bạn chỉ cần gạch chéo hủy đi. Nếu đã xé ra rồi bạn thu hồi hóa đơn lại rồi hủy nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA