Làm thông báo phát hành hoá đơn như thế nào?

• Thread starter vananh5015
  • Ngày gửi
V

vananh5015

Guest
23/6/14
1
0
0
35
hcm
Chào anh chị!
Công ty em gần hết hóa đơn, hiện tại còn khoảng 50 số. Mà hàng ngày cty e dùng khoảng 10 hóa đơn. Em tìm hiểu thông tin trên 1 số trang mạng, có nơi bảo khi thông báo hóa đơn được ký thì sẽ đc sử dụng ngay trong ngày đó, có nơi bảo sau 5 ngày kể từ ngày đăng ký thông báo sử dụng hóa đơn. Cho e hỏi chính xác là như thế nào ạ?

Mà hóa đơn bên em sửa ký hiệu 13P thành 14P, trong thông báo phát hành hóa đơn em cần có những gì ạ ?!

Thanks các anh chị nhìu

Khóa học Quản trị dòng tiền
phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên
Ðề: Làm thông báo phát hành hoá đơn như thế nào???

Chào anh chị!
Công ty em gần hết hóa đơn, hiện tại còn khoảng 50 số. Mà hàng ngày cty e dùng khoảng 10 hóa đơn. Em tìm hiểu thông tin trên 1 số trang mạng, có nơi bảo khi thông báo hóa đơn được ký thì sẽ đc sử dụng ngay trong ngày đó, có nơi bảo sau 5 ngày kể từ ngày đăng ký thông báo sử dụng hóa đơn. Cho e hỏi chính xác là như thế nào ạ?

Mà hóa đơn bên em sửa ký hiệu 13P thành 14P, trong thông báo phát hành hóa đơn em cần có những gì ạ ?!

Thanks các anh chị nhìu

Chào ban.
1.Sau khi nộp thông báo phát hành hóa đơn lên chi cục thuế thì 5 ngày sau mới được sử dụng.
2.Còn ký hiệu 13P( trong cột của thông báo phát hành hóa đơn) nay chuyển thành 14P thôi.

Thanh Hugo

Thanh Hugo

Trung cấp
25/11/13
91
1
8
33
Đà Nẵng
Ðề: Làm thông báo phát hành hoá đơn như thế nào???.

Chào anh chị!

Thanks các anh chị nhìu

Chào bạn, hóa đơn được sử dụng sau 5 ngày kể từ ngày nộp thông báo phát hành hóa đơn.
Thay đổi ký hiệu .../13P thành .../14P và số lượng tùy theo hđ bạn in. Làm theo mẫu TB01/AC và nộp kèm hóa đơn mẫu là ok rồi.
Chúc bạn thành công.!

H

Hoa Ng150691

Trung cấp
13/5/14
137
2
18
tp Hồ Chí Minh

Chào bạn, hóa đơn được sử dụng sau 5 ngày kể từ ngày nộp thông báo phát hành hóa đơn.
Thay đổi ký hiệu .../13P thành .../14P và số lượng tùy theo hđ bạn in. Làm theo mẫu TB01/AC và nộp kèm hóa đơn mẫu là ok rồi.
Chúc bạn thành công.!
cho e xin mẫu với đc k ạ, e cũng đang cần làm mà k biết làm sao

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Thanh Hugo

Thanh Hugo

Trung cấp
25/11/13
91
1
8
33
Đà Nẵng

cho e xin mẫu với đc k ạ, e cũng đang cần làm mà k biết làm sao

Làm như bạn @binhminhsom nói đó bạn :)

cophaninsaigon

cophaninsaigon

Sơ cấp
Ðề: Làm thông báo phát hành hoá đơn như thế nào?

@binhminhsom Ngoan hiền nhất & Tốc độ nhất WKT :)
Nhấn mạnh lại cho mọi người cái này: TBPH xong 5 ngày sau mới được sử dụng, sử dụng trước 5 ngày này là hóa đơn không hợp pháp.
Buộc thu hồi & hủy hoặc bị phạt rất mất công đó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA