Hỏi về thuế môn bài chi nhánh

• Thread starter noneyu
  • Ngày gửi
N

noneyu

Sơ cấp
1/4/13
6
0
0
32
Thành Phố Hồ Chí Minh
Em chào các Anh chị,
Công ty em thành lập chi nhánh khác tỉnh với Công ty mẹ và hạch toán phụ thuộc. Chi nhánh này thành lập vào tháng 6/2013 nhưng đến nay chưa phát sinh hoạt động kinh doanh gì, và cũng quên không làm các báo cáo thuế và nộp thuế. Đến nay em mới tiến hành nộp tờ khai thuế môn bài thì chỉ cần làm cho 1 năm 2013 và nộp thuế cho 2 năm hay phải làm tờ khai cho 2 năm ạ? Và mục Mã chỉ tiêu trên tờ khai thì tra ở đâu vậy cả nhà?
Em cảm ơn ạ.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Hỏi về thuế môn bài chi nhánh

Em chào các Anh chị,
Công ty em thành lập chi nhánh khác tỉnh với Công ty mẹ và hạch toán phụ thuộc. Chi nhánh này thành lập vào tháng 6/2013 nhưng đến nay chưa phát sinh hoạt động kinh doanh gì, và cũng quên không làm các báo cáo thuế và nộp thuế. Đến nay em mới tiến hành nộp tờ khai thuế môn bài thì chỉ cần làm cho 1 năm 2013 và nộp thuế cho 2 năm hay phải làm tờ khai cho 2 năm ạ? Và mục Mã chỉ tiêu trên tờ khai thì tra ở đâu vậy cả nhà?
Em cảm ơn ạ.
Bạn phải tự tính số tiền thuế môn bài chi nhánh chậm nộp (kể cả số tiền phạt nộp chậm) từ năm ngoái đến nay, về tờ khai bạn chỉ làm tờ khai thuế môn bài chi nhánh cho năm 2013, nếu năm 2014 ko có sự thay đổi vốn điều lệ thì ko cần làm, về mã chỉ tiêu trên tờ khai khi đem nộp tờ khai nếu ko biết thì bạn hỏi bộ phận hổ trợ tuyên truyền thuế để ghi vào.

N

noneyu

Sơ cấp
1/4/13
6
0
0
32
Thành Phố Hồ Chí Minh
Ðề: Hỏi về thuế môn bài chi nhánh

Dạ cho em hỏi thêm ạ. Chi nhánh này chỉ sanuấtt và gửi sản phẩm lên trụ sở bán do đó ko phát sinh doanh thu. Em được biết nếu như vậy thì thuế GTGT trụ sở sẽ khai báo cho chi nhánh luôn, còn đối với thuế môn bài, giờ em mới bắt đầu làm tờ khai thì trụ sở sẽ làm luôn hay chi nhánh em phải tự mua chữ kí số về để khai ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA