Xin công văn 4380/CT-TTHT ngày 13/06/12 về chính sách thuế của cục thuế TP Hồ Chí Minh

• Thread starter Thanhtuan83
  • Ngày gửi
T

Thanhtuan83

Trung cấp
4/9/08
53
1
8
41
Hà Nội
Mình đang cần công văn 4380/CT-TTHT ngày 13/06/12 về chính sách thuế của cục thuế TP Hồ Chí Minh. Nội dung của công văn chỉ ra rằng Hợp đồng có thể được ký kết dưới hai hình thức bằng văn bản hoặc bằng tài liệu giao dịch.

Hợp đồng ký kết bằng văn bản tức là hai bên cùng ký hoặc một bên ký trước, bên khác ký sau nhưng cùng ký trên một văn bản.

Hợp đồng ký kết bằng tài liệu giao dịch bao gồm những loại tài liệu như công văn, điện báo, đơn chào hàng, đơn đặt hàng (có thể qua email) có xác nhận các thông tin mua bán quy định rõ ràng quyền và nghĩa vụ của các bên trong quan hệ kinh tế mua bán.

Các hình thức giao dịch khác như thư từ, điện thoại, giấy giới thiệu, giấy biên nhận, biên lai, hoá đơn, vé tàu xe, sổ tiết kiệm v.v... không được xem là tài liệu giao dịch để ký kết hợp đồng kinh tế, mà chỉ có ý nghĩa làm chứng cứ trong quan hệ hợp đồng kinh tế.

Chẳng là mình đang cần công văn hướng dẫn về hình thức hợp đồng đối với doanh nghiệp xuất khẩu dịch vụ theo phương thức điện tử. Bạn nào có công văn này hoặc công văn có nội dung tương tự thì cho mình xin tham khảo nhé.

Chân thành cảm ơn các bạn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

meou80

Sơ cấp
2/8/11
6
0
0
HCM
Ðề: Xin công văn 4380/CT-TTHT ngày 13/06/12 về chính sách thuế của cục thuế TP Hồ Chí Minh

Mình cũng cần CV này, search google cho nhanh bạn ah !

nobinhon

nobinhon

Sơ cấp
Ðề: Xin công văn 4380/CT-TTHT ngày 13/06/12 về chính sách thuế của cục thuế TP Hồ Chí Minh

Http://phapluat.tuoitre.com.vn/Van-...380-CT-TTHT-ve-chinh-sach-thue-do-Cuc---.aspx cái này đúng không nè bạn

Hix, có gì khó đâu bạn, lên google gõ chữ "công văn 4380/CT-TTHT" là ra:
http://thuvienphapluat.vn/archive/Cong-van-4380-CT-TTHT-chinh-sach-thue-vb141955.aspx
mình muốn đưa lên avata mãi mà không đc, bạn làm sao hay vây

amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM

Http://phapluat.tuoitre.com.vn/Van-...380-CT-TTHT-ve-chinh-sach-thue-do-Cuc---.aspx cái này đúng không nè bạn
mình muốn đưa lên avata mãi mà không đc, bạn làm sao hay vây
Bạn phải đủ điều kiện thành viên cấp trung và tải avatar tối đa 50kb đối với thành viên cấp trung.
Bạn xem qui định tại đây:
http://www.webketoan.vn/forum/threads/133340-Phan-nhom-thanh-vien-cua-dien-dan-Webketoan

nobinhon

nobinhon

Sơ cấp

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA