Giúp mình với!!!!!

• Thread starter HẠNH TRINH
  • Ngày gửi
H

HẠNH TRINH

Guest
13/11/06
3
0
0
TPHCM
Mình đang học năm cuối, trong chuyên ngành mình có học KTngân hàng, nên mình định theo KTNH luôn nhưng bị vướng khi làm báo cáo thực tập, trường mình các anh chị đều làm báo cáo về KTTC ko à(vì trường mình chuyên về KTTC mà). Có u nào có tài liệu để làm báo cáo thực tập về Ngân Hàng ko giúp mình với. Mình định làm về đề tài thanh toán qua Ngân Hàng.Thanks:cool2:

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

blueremembrance

Trung cấp
HẠNH TRINH nói:
Mình đang học năm cuối, trong chuyên ngành mình có học KTngân hàng, nên mình định theo KTNH luôn nhưng bị vướng khi làm báo cáo thực tập, trường mình các anh chị đều làm báo cáo về KTTC ko à(vì trường mình chuyên về KTTC mà). Có u nào có tài liệu để làm báo cáo thực tập về Ngân Hàng ko giúp mình với. Mình định làm về đề tài thanh toán qua Ngân Hàng.Thanks:cool2:

Chào bạn!
Bạn học trường kinh tế TP, khoa KTTC nhưng lại định làm đề án về kế toán NH, lại còn làm đề tài thanh toán qua NH. Nói chính xác hơn là TT không dùng tiền mặt tại NH. Thế thì giống mình năm ngoái rồi. Không biết trên box này còn có bài của mình post để kêu cứu không.
Khó khăn làm bạn ạ. Nếu không buộc phải thực tập ở NH thì không nên. Bởi nói ra, kiến thức trên SGK nó out of date với kiến thức thực tế là tương đối đó. Thứ 2, với 1 trường ko chuyên về kt NH thì sẽ gặp khó khăn rất nhiều trong quá trình bảo vệ khi thầy cô cứ khăng khăng với những lý thuyết cũ. Thứ nữa, kế toán thanh toán qua NH gần như hoàn hảo. Nếu bạn làm chương kiến nghị, bạn sẽ gặp khó khăn rất nhiều đó.
Hãy suy nghĩ bạn nhé. Làm đề tài nên chọn những gì mình được học chuyên ngành hay hơn nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA