Giúp đỡ về thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ 2014 (cùng nhau phát triển)

• Thread starter lilimyun
  • Ngày gửi
L

lilimyun

Guest
7/4/14
3
0
0
36
hà nội
:ezpi_hear:017:

không biết gửi vào mục này có sai không!!!
có gì mod cho em qua mấy ngày để em hoàn thành công việc (khó khăn quá ạ)

chuyện là thế này
mình vốn ko theo nghề kế toán!!! :quiet:

là con trai nên ghét kế toán lắm thi đại học cũng không vào kế toán.:017:

nhưng mà đỗ mỗi kế toán nên phải học.Ra trường đi làm kinh doanh không liên quan gì kế toán cả.

rồi vì 1 người con gái nên công việc mất mà tình thì cũng dở dang-- khó khăn kinh tế .

Giữa lúc như vậy người quen giúp đỡ tạo điều kiện cho việc làm mới nhưng lại là "kế toán".

thôi thì số trời nó định em đành làm để giải quyết cơm áo gạo tiền giữa thủ đô phồn hoa, không có tiền không sống được.

công ty bạn này thì mới thành lập 2014 theo thuế GTGT trực tiếp trên doanh thu.

:wall::wall::wall:
nói thật là em quên nhiều nghề rồi lại còn trực tiếp không làm nhiều.
định đăng kí mấy lớp kế toán để học cho bài bản nhưng hiềm 1 nỗi kinh tế hiện đang eo hẹp mà công việc cũng phải làm luôn rồi nên học không kịp.
Làm cho người ta cầm đồng tiền lương phải sao cho xứng.

>>>>>>>>> : em đăng tin này mong có bạn nào cũng đang làm thuế theo phương pháp trực tiếp rảnh rảnh thời gian phụ giúp em kiến thức kê toán do em cần hoàn thành công việc gấp và công ty em làm không quá nhiều việc (bạn nào làm quen chỉ mấy ngày).

bạn giúp em hoàn thiện kiến thức :038:
em trả bạn công xứng đáng :027::027:
2 bên cùng có lợi cùng phát triển.

Mong nhận được sự giúp đỡ (để lại mail hoặc yh em liên lạc ạ )

Cảm ơn ai đọc tin này.
chúc mọi người luôn có sức khỏe và thành công trong công việc kế toán.
chân thành cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

LUYENOK

Guest
17/11/10
1
0
0
40
nam định
Ðề: Giúp đỡ về thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ 2014 (cùng nhau phát triển)

Phương pháp không mới, nhưng lượng ít doanh nghiệp sử dụng phương pháp này. Chỉ khác tờ khai mẫu 04, phần thuế đầu vào hạch toán vào giá vốn, doanh thu phát sinh thì đóng thuế luôn.

Sửa lần cuối:
N

ngattran711

Sơ cấp
26/12/13
17
1
1
Xuân Trung

PP. trực tiếp:
- Sử dụng HĐ bán hàn;
- Kê khai theo mẫu 04/GTTT;
- Mọi khoản VAT đầu vào, hạch toán vào giá vốn;
- Doanh thu phát sinh, xác địng nghĩa vụ thuế luôn;
- Các loại sổ sách, đều làm như PP. Khấu trừ.
Bạn nhắn cho mình địa chỉ gmail vào email: ngattran711@gmail.com
Có một số kinh nghiệm, có thể trao đổi lại.
(Bạn không cần trả công, mọi người cùng nhau phát triển.)

Sửa lần cuối:
L

lilimyun

Guest
7/4/14
3
0
0
36
hà nội

:ladiesman

cảm ơn nhé
nhưng mình muốn hoc chắc chắc tí
hôm trước có cô bạn cũng chat FB
cơ mà chat chậm quá không hỏi được nhiều
ngồi ê mông mà chả được mấy
cảm ơn bạn ngattran711 trước

A

azenniss

Trung cấp
16/1/07
115
1
18
TP.HCM

:ezpi_hear:017:

không biết gửi vào mục này có sai không!!!
có gì mod cho em qua mấy ngày để em hoàn thành công việc (khó khăn quá ạ)

chuyện là thế này
mình vốn ko theo nghề kế toán!!! :quiet:

là con trai nên ghét kế toán lắm thi đại học cũng không vào kế toán.:017:

nhưng mà đỗ mỗi kế toán nên phải học.Ra trường đi làm kinh doanh không liên quan gì kế toán cả.

rồi vì 1 người con gái nên công việc mất mà tình thì cũng dở dang-- khó khăn kinh tế .

Giữa lúc như vậy người quen giúp đỡ tạo điều kiện cho việc làm mới nhưng lại là "kế toán".

thôi thì số trời nó định em đành làm để giải quyết cơm áo gạo tiền giữa thủ đô phồn hoa, không có tiền không sống được.

công ty bạn này thì mới thành lập 2014 theo thuế GTGT trực tiếp trên doanh thu.

:wall::wall::wall:
nói thật là em quên nhiều nghề rồi lại còn trực tiếp không làm nhiều.
định đăng kí mấy lớp kế toán để học cho bài bản nhưng hiềm 1 nỗi kinh tế hiện đang eo hẹp mà công việc cũng phải làm luôn rồi nên học không kịp.
Làm cho người ta cầm đồng tiền lương phải sao cho xứng.

>>>>>>>>> : em đăng tin này mong có bạn nào cũng đang làm thuế theo phương pháp trực tiếp rảnh rảnh thời gian phụ giúp em kiến thức kê toán do em cần hoàn thành công việc gấp và công ty em làm không quá nhiều việc (bạn nào làm quen chỉ mấy ngày).

bạn giúp em hoàn thiện kiến thức :038:
em trả bạn công xứng đáng :027::027:
2 bên cùng có lợi cùng phát triển.

Mong nhận được sự giúp đỡ (để lại mail hoặc yh em liên lạc ạ )

Cảm ơn ai đọc tin này.
chúc mọi người luôn có sức khỏe và thành công trong công việc kế toán.
chân thành cảm ơn.
Bạn nên đăng ký đi học kế toàn thực hành, nếu muốn làm nghề này!
Và nếu có bạn bè nào làm bác sĩ thì nên gặp họ nói chuyện thường xuyên!!

L

lilimyun

Guest
7/4/14
3
0
0
36
hà nội

Bạn nên đăng ký đi học kế toàn thực hành, nếu muốn làm nghề này!
Và nếu có bạn bè nào làm bác sĩ thì nên gặp họ nói chuyện thường xuyên!!

bạn nói quá rồi!

chỉ là người ta muốn giúp đỡ mình nên mình phải cố gắng hoàn thành phần trách nhiệm mà công việc giao thật tốt

Mình cũng chỉ nói là quên chứ không có nghĩa là ko biết gì - chả ai làm việc ko biết gì về nó mà dám làm

chỉ là thiếu kinh nghiệm hơn các bạn đi làm lâu rồi - ko biết cách làm thuế cho " chỉnh chu "

mình viết nó khiêm tốn ai hiểu thì giúp không thì mình vẫn làm bình thường - thế bạn nghĩ giám đốc ngu ak mà thuê 1 thằng không hiểu biết gì về làm

còn bạn - mình không biết bạn giỏi đến đâu - làm kinh nghiệm tầm nào nhưng cách nói chuyên giữa người với người thì bạn nên đi khám bác sĩ tâm lí

bạn ảo tưởng và tự kỉ lâu chưa - ở HCM xa quá mình không giới thiệu bác sĩ giùm được.

cảm ơn bạn đã vào xem và cmt - chúc bạn azenniss sớm khỏi bệnh nhé !!!

thân.!

N

ngattran711

Sơ cấp
26/12/13
17
1
1
Xuân Trung

Sống đơn giản và suy nghĩ nên đơn giản:
Theo tôi, azenniss chỉ muốn dành lời khuyên hữu ích đến lilimyun: "Và nếu có bạn bè nào làm bác sĩ thì nên gặp họ nói chuyện thường xuyên!!" là bởi bì nghề kế toán luôn luôn phải tiếp xúc với rất nhiều con số, quả thực rất đau đầu. lilimyun nên xin lỗi azenniss.
Công việc còn chưa đủ đau đầu hay sao, lại vô tình làm tổn thương người mình chưa hề gặp gỡ?
( Xin lỗi lilimyun và azenniss nếu tôi nói sai)

A

azenniss

Trung cấp
16/1/07
115
1
18
TP.HCM

bạn nói quá rồi!

chỉ là người ta muốn giúp đỡ mình nên mình phải cố gắng hoàn thành phần trách nhiệm mà công việc giao thật tốt

Mình cũng chỉ nói là quên chứ không có nghĩa là ko biết gì - chả ai làm việc ko biết gì về nó mà dám làm

chỉ là thiếu kinh nghiệm hơn các bạn đi làm lâu rồi - ko biết cách làm thuế cho " chỉnh chu "

mình viết nó khiêm tốn ai hiểu thì giúp không thì mình vẫn làm bình thường - thế bạn nghĩ giám đốc ngu ak mà thuê 1 thằng không hiểu biết gì về làm

còn bạn - mình không biết bạn giỏi đến đâu - làm kinh nghiệm tầm nào nhưng cách nói chuyên giữa người với người thì bạn nên đi khám bác sĩ tâm lí

bạn ảo tưởng và tự kỉ lâu chưa - ở HCM xa quá mình không giới thiệu bác sĩ giùm được.

cảm ơn bạn đã vào xem và cmt - chúc bạn azenniss sớm khỏi bệnh nhé !!!

thân.!

@lilimyun: Azenniss không việc gì mà tại sao lại sớm khỏi bệnh! Trường hợp viết như lilimyun, phần nhiều bạn đang bị xì-trét nên Azenniss nghĩ nói chuyện với bác sĩ sẽ tốt hơn cho lilimyun. Ngược lại, Nhiều người sẽ nói rằng lilimyun bị "dỡ hơi" dần đều đấy. Nếu doanh nghiệp trên đây áp dụng Kê khai thuế GTGT theo phương pháp trực tiếp thì xác định rõ nghành nghề kinh doanh là gì? sau đó thì xác định theo mẫu 04/GTGT hay 03/GTGT. Để hiểu rõ hơn thì lilimyun đọc kỹ TT219, TT156, hai cái này có hướng dẫn cụ thể. Hy vọng lilimyun bớt ".. ..." dần đều đi nhiều. :D ! @ngattran711: Đúng rồi! đau đầu do người như lilimyun làm kế toán thành ra những con số ấy !!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA