Ma ! có ai thấy ma chưa! có ai như mình không

• Thread starter nobinhon
  • Ngày gửi
nobinhon

nobinhon

Sơ cấp
Hôm nọ đưa mẹ đi khám ở trung tâm tư nhân ơ gần chợ Đông tác ấy, lúc mẹ mình vào khám mình đứng ngoài đợi, "tìm vị trí nào mát mà đứng đợi trời hè nong quá" mình thấy ở cái ngõ đấy trước khi vào nhà bác sỹ tư có khoảng rộng có thể đứng được, mình dựng xe ngay bên hông tường luôn, rồi ngồi lấy điện thoại ra đọc báo cho nhanh hết giờ, được tầm mấy phút mình thấy tự nhiên người cứ nổi hết "gai ốc" lên cảm giác tóc với long chân tay dựng cả lên, trời mùa này thì nóng lấy đâu ra mà lạnh thế, tầm 10s 15s thì thấy hết ah, mình nhìn quanh để ý thấy đây là cái ngõ lớn mà cả đoạn ngõ dài này mọi nhà không quay cửa ra, chỉ có duy nhất 1 nhà gần nơi mình đứng phia đối diện là mở hàng tạp hóa, ngay bên mình đứng là cái cửa sổ nhỏ sơn màu đỏ nhưng thời gian nên thấy cũng hiện cả phần gỗ mọt ăn, mà cái cửa đấy mình đoán chắc cũng không bao giờ mở thì phải, nhìn qua cái khe cửa làm theo kiểu ngày xưa thấy có vẻ tối tối chắc không ai ở nhà, mình lại đọc tin tức tiếp thì lại thấy hiện tượng gai ốc nổi lên trân tóc thì dựng thấy ớn ớn ah, mình nghĩ quái ko thấy gió mà lạnh, rồi lại hết như lúc nãy, vẫn có người đi lại nên mình lại đọc tin tức tiếp ah, rồi lại thấy hiện tượng trên 2 lần nữa. theo các bạn đấy là hiện tượng gì :038:, có ai bị như mình chưa

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

Khiconnb

Sơ cấp
12/12/13
13
0
1
Ninh Bình
Ðề: Ma ! có ai thấy ma chưa! có ai như mình không

Trời, nếu nắng nóng bạn ra nhiều mồ hôi => bạn sẽ bị ướt bên ngoài đồng thời cơ thể tiết nhiều mồ hôi thân nhiệt giảm nhanh => cảm giác ớn lạnh tức thỳ là mà ... . mà theo tớ ma hoạt động ban đêm cơ không phải ban ngày :057:

nobinhon

nobinhon

Sơ cấp

Nhung mà mình không có mồ hôi vì đưa mẹ đi đên nơi moi 8h hơn thôi :038: lúc đấy nắng nhẹ buổi sớm ,mà mình đứng trong ngõ ah, chắc ma thật đấy

Trời, nếu nắng nóng bạn ra nhiều mồ hôi => bạn sẽ bị ướt bên ngoài đồng thời cơ thể tiết nhiều mồ hôi thân nhiệt giảm nhanh => cảm giác ớn lạnh tức thỳ là mà ... . mà theo tớ ma hoạt động ban đêm cơ không phải ban ngày :057:
ah bạn ơ ninh bình , gần tam điệp ko :quiet:

nobinhon

nobinhon

Sơ cấp

Mình nghĩ ma có thật, ông anh trai mình ngay trước ôn thi đại học, tiện có cái nhà bác ngay bên,( cái nhà nay cung co nhiều điều đặc biệt lắm sau này mình kể sau, nhà hai bac với nhà mình thân nhau, vì hai nhà ngày trước đến đây là khai hoang đất làm nhà bây giờ là thị xã tam điệp khu nhà máy xi măng ấy. nhà bác ấy có 4 người con nhưng các anh chị ấy lớn đều vào nam lập nghiêp, hai bác ở ngoài này tết năm nào cũng khóc nhơ con hoài sau các a/c có điều kiện đưa hai bác vào đấy nên nhà bác ấy để đấy ) anh ấy phá cái tường gạch ngăn giữa hai nhà để đi lại còn cổng bên đó thì đóng hoài, Ở nhà 1 năm ôn vì thi năm đầu không được, con trai nên bừa bộn lắm bê khôn cái bàn gỗ đặt trên giường để tối ngồi học khỏi muỗi, ở đầu giường là cái bàn ngồi ôn ban ngày

nobinhon

nobinhon

Sơ cấp

Mình nghĩ ma có thật, ông anh trai mình ngay trước ôn thi đại học, tiện có cái nhà bác ngay bên,( cái nhà nay cung co nhiều điều đặc biệt lắm sau này mình kể sau, nhà hai bac với nhà mình thân nhau, vì hai nhà ngày trước đến đây là khai hoang đất làm nhà bây giờ là thị xã tam điệp khu nhà máy xi măng ấy. nhà bác ấy có 4 người con nhưng các anh chị ấy lớn đều vào nam lập nghiêp, hai bác ở ngoài này tết năm nào cũng khóc nhơ con hoài sau các a/c có điều kiện đưa hai bác vào đấy nên nhà bác ấy để đấy ) anh ấy phá cái tường gạch ngăn giữa hai nhà để đi lại còn cổng bên đó thì đóng hoài, Ở nhà 1 năm ôn vì thi năm đầu không được, con trai nên bừa bộn lắm bê khôn cái bàn gỗ đặt trên giường để tối ngồi học khỏi muỗi, ở đầu giường là cái bàn ngồi ôn ban ngày
hôm qua đang viết bài thì bạn gọi đi chơi hôm nay mình viết tiếp hihi,
thời gian chủ yếu anh ấy bên đây, chỉ đến bữa ăn thì về ah, Anh mình tự làm 1 cai kiếm với 1 cai côn nhị khúc để ngay bên cạnh giường lúc ngủ, tối ông anh mình không bao giờ đóng cửa 2 cai cửa chính với 3 cai cửa sổ đều mở hết ra ban đêm gió thổi mát lắm vì là khu núi đá vôi nhiều cây. có một lần đang ngủ tầm 2h đến 3h sáng vì đêm đấy có trăng nên nằm gần cửa sổ nhìn ra là thấy, tự nhiên anh mình cảm giác như có người đang nhìn mình từ sau lưng vì anh mình nằn nghiêng nhìn ra cửa sổ, thế là ông ấy quay lại từ từ vì nghĩ có trộm hay ai vào, anh mình kể mới chỉ hơi quay lai còn chưa nằm ngửa thì thấy trong màn cách mình nằm, lơ lửng một người phụ nữ tóc chít khăn trên đầu, phải gọi là người già mới đúng
đang ngồi lơ lửng trong màn, cả người như mặc quàn áo mầu trắng, nhìn chắm chằm vào anh mình, ông anh mình sợ quá, lại quay người tử từ lại, không dám nhìn, rồi ông ấy nghe thấy người đấy nói " lần sau mà còn làm vậy nữa thì đừng có trách", đây là anh mình kể lại, vì ông ấy bảo khi thấy họ nhìn mình sợ quá quay đi, thì nghe thấy họ nói, giọng nói cảm giác như từng tiếng, từng tiếng 1 rất xa, như ở đâu xa vọng đến, ông ấy tả như tiệng vọng khi mình đứng ở núi hét to ây, nhưng mà rất rõ, xoáy sâu vào tai, rồi thì tưng câu một như làm cho cả sống lưng mình cảm giác ớn lạnh lên, cảm giác như có những cơn lạnh đi vào sống lưng. ông ấy nằm im không dám cựa người nữa, lúc đấy ông ấy bảo chỉ muốn chạy về nhà, nhưng sợ không dám vì nghĩ người kia còn ngồi trong màn, rồi anh mình cứ nằm vậy, vì ông ấy bảo đợi nghe tiếng gà gáy đầu tiên là ông ấy chạy về, mọi hôm ngủ tầm gần sáng ông ấy hay nghe thây tiếng gà gáy, cái thời gian đấy ông ấy bảo nó lâu khủng khiếp, lúc đấy thấy người vã mồ hôi ra, chứ không lạnh như trước nữa, mà chỉ dám nằm không nhúc nhich.

Sửa lần cuối:
N

ngocty

Sơ cấp
3/1/14
14
1
3
36
Hà Nội
dichvuvisanhanh.com

Nonbinhon kể chuyện mà nghe lạnh toát cả người . Hi chắc là có ma thật

ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM

Mình chưa thấy ma thật, chỉ thấy trong lúc mơ, nhưng mình tin có ma thật

nobinhon

nobinhon

Sơ cấp

Mình chưa thấy ma thật, chỉ thấy trong lúc mơ, nhưng mình tin có ma thật
bạn giống mình rồi chưa thấy nhưng mình thi thoang nằm mơ thấy ah, nhưng mình nghĩ mơ cũng có khi là thật, Có phải chúng ta chỉ sử dụng 10% bộ não
nói đến mơ mình mới nhớ ra, ngày trước nhà mình nuôi hai em cún đặt tên là Rôn(nhanh nhẹn và khôn lắm, ông anh mình bảo chưa thấy đứa "em-anh mình hay gọi là em Rôn" nào khôn như thế) và Xù ( vì bộ lông xù gọi theo đặc điểm ah ) ông anh mình quý động vật lắm, mấy em ấy ốm thì nhai cơm cho ăn, hồi mấy đứa còn nhỏ tối đang ngủ thấy trời mưa ông ấy đội mưa ra bắt từng cún con một( hồi đó ổ chó để được 7 đứa ah) cho bọm nhỏ vào nhà, ông sợ mưa ướt rét, thấy ông còn hay chơi trốn tìm với Rôn,
Có một năm tết đến, tết mọi người hay mở cổng để đón khách đến chuc tết, bình thường thì nhà mình có chó thì hay đóng cổng cho nó khỏi đi ra ngoài, sợ ô tô xe máy, với họ câu trộm, năm đấy bố mình bảo tết có mấy ngày cứ mở cổng cho mấy con chó đi chơi cả năm bị nhốt rồi, cho nó biết thế nào là tết, rồi thì 2 ngay đầu không sao, đến ngày mùng 3 thì đến lúc ăn cơm không thấy Rôn với Xù đâu tưởng mải chơi không về, đợi đến hôm sau cũng không thấy, ai cũng tiêc, nhưng cứ bảo là "chắc tết đến nó vào nhà ai họ thấy chó vào nhốt lại lấy lộc" vì tết mọi người quan niệm chó vào nhà là điểm may mà, " hêt tết họ lại thả ra ấy mà" nhưng 1 tuần sau cũng không thấy đâu, mọi người đinh ninh là mất rồi,
Khoảng hơn tuần sau khi 2 đứa đi mất, một buổi sáng ông anh mình ngủ dậy kể, tối qua nằm ngủ mơ thấy em Rôn về kêu cứu, em ấy bảo " anh ơi cứu em với " - trong mơ anh mình mới hỏi " thế em ở đâu, anh tìm không thấy " rồi không thấy Rôn nói gì nữa, nhưng ông anh mình nhìn tháy hình ảnh một cái nhà lụp sụp như cái kho, trong nhà ở góc có một đống đen đen- như than họ đổ, nhìn nhà lụp xụp cửa ngoài hơi hở phía trên, rồi ông anh mình tỉnh ngủ, sáng sau kể cho mọi người nghe, Bố mẹ mình bảo chắc nó thương hai đứa nên mơ vậy, "hơn một tuần không thấy đâu chắc họ thịt rồi" .
Qua ngày rằm tháng giêng gần, 15 ngày khi mất hai đứa em, một buổi tối ông anh mình ngồi học( bên nhà bác đi vào nam ấy ) luc đấy tầm 11h nhà mình đi ngủ cả rồi, tự nhiên ông ấy nghe thây có tiếng chó kêu ngoài cổng, ông ây ra coi thì thấy Rôn nó đứng ngoài cổng, nhảy bám lên cổng nhìn vào nhà, "kêu" , ông anh mình mừng lắm trèo cổng ra vì thấy nó mừng lắm, Rồi bố mẹ mình cũng dậy mở cổng, con Rôn nó mừng chạy khắp sân nhà mấy vòng, anh mình thì chạy ra ngoài tìm quanh coi có thấy EM XÙ đâu không, rồi ông ấy gọi hoài mà không thấy, mọi người bảo con Ron nó khôn nên về được, nhìn nó gầy tọp đi trước thì cơm không nó không bao giờ ăn, mang cho nó it cơm nguội nó ăn lấy ăn để nhìn trên lông con Rôn thấy toàn màu đen của than dính vào,
Lúc đấy bố mẹ mình mới tin giấc mơ anh trai mình là có thật !

Sửa lần cuối:
T

thethaominhtoan

Guest
20/7/14
2
0
3
32
hà nội
starnpos.com

Hix, nghe cái chuyện trên bạn kể sợ quá đi mất, đêm về chắc mình mơ có ma cũng nên. Biết thế không đọc

nobinhon

nobinhon

Sơ cấp

Hix, nghe cái chuyện trên bạn kể sợ quá đi mất, đêm về chắc mình mơ có ma cũng nên. Biết thế không đọc

Hôm nào mình qua hỏi ông anh thêm mấy tình tiết mới kể thêm bạn nghe

N

ngogianghia

Trung cấp
29/6/05
199
1
16
42
Bắc Ninh

Đó không phải là Ma, đó chỉ là cảm giác sợ Ma mang lại thôi. :)

N

ngogianghia

Trung cấp
29/6/05
199
1
16
42
Bắc Ninh

tại bạn chưa đọc mấy chuyện mình kể phía dưới, có ma thật đấy

Mình thì không tin trên đời này có ma, việc báo mộng là điều đã xảy ra và nhiều trường hợp đó khoa học không giải thích được, đây gọi là giác quan thứ 6 của con người. hehehe. Còn việc Ma thì mình chưa hề thấy (có thể do không tin) Mình cũng đã có lần cách đây mười mấy năm, một mình ngồi ở Bãi Tha Ma trông Quan tài của Bác (đào lên để sáng sớm mai thay áo) mà Trời tối đen gần 1 tiếng đồng hồ Từ (9h đến 10h đêm) cảm giác cũng sợ nhưng quả thật là không hề gặp Ma :D.

nobinhon

nobinhon

Sơ cấp

Mình thì không tin trên đời này có ma, việc báo mộng là điều đã xảy ra và nhiều trường hợp đó khoa học không giải thích được, đây gọi là giác quan thứ 6 của con người. hehehe. Còn việc Ma thì mình chưa hề thấy (có thể do không tin) Mình cũng đã có lần cách đây mười mấy năm, một mình ngồi ở Bãi Tha Ma trông Quan tài của Bác (đào lên để sáng sớm mai thay áo) mà Trời tối đen gần 1 tiếng đồng hồ Từ (9h đến 10h đêm) cảm giác cũng sợ nhưng quả thật là không hề gặp Ma :D.
bạn đúng là con trai đích thực, đi qua thôi đã sợ chứ đừng nói ... ec

T

thethaominhtoan

Guest
20/7/14
2
0
3
32
hà nội
starnpos.com

Hôm nào mình qua hỏi ông anh thêm mấy tình tiết mới kể thêm bạn nghe
Thui bạn ạ, tối qua về cứ nghĩ lại có người ngồi trên đỉnh màn mà sợ k sao ngủ được. Minh rất hay có cái tật là cứ đọc hay xem phim ma xong là đêm ngủ cứ hãy nghĩ lại và sợ k ngủ được, nhưng mà lại cứ thích xem với đọc truyện ma. Đêm qua thực sự là không ngủ được. haizzz

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA