Làm sao để cân đối thuế đầu ra và đầu vào

• Thread starter Hoa Ng150691
  • Ngày gửi
H

Hoa Ng150691

Trung cấp
13/5/14
137
2
18
tp Hồ Chí Minh
E làm kế toán kê khai thuế theo quý, chuẩn bị làm quý 2 rồi mà e có chút thắc mắc, quý 1 cty e còn tiền được khấu trừ chuyển quý sau là 5tr, quý 2 này thuế đầu vào là 157tr còn thuế đầu ra có 30tr, vậy e có cần bỏ bớt hđ đầu vào hay k (tại thấy nhiều quá - nhưng đều phát sinh mua hàng thực để làm công trình chứ k phải khống đâu ạ) mong các a chị tư vấn giúp e với:quiet:

Khóa học Quản trị dòng tiền
0

0975180389

Sơ cấp
5/6/14
18
0
0
35
hà nội
Ðề: Làm sao để cân đối thuế đầu ra và đầu vào

Sao lại bỏ bớt hả bạn? bạn bỏ lại thế định không kê khai sao hay thế nào? Theo mình nghĩ nếu là thực tế như thế thì chả có lý do gì để bỏ lại cả. vì đây là số thuế cty bạn đc khấu trừ mà.

tqnhello

tqnhello

Trung cấp
9/1/11
173
23
18
Hồ Chí Minh

Bỏ làm chi cứ ghi nhận vào, từ từ mà dùng đến,hihi

H

Hoa Ng150691

Trung cấp
13/5/14
137
2
18
tp Hồ Chí Minh

Sao lại bỏ bớt hả bạn? bạn bỏ lại thế định không kê khai sao hay thế nào? Theo mình nghĩ nếu là thực tế như thế thì chả có lý do gì để bỏ lại cả. vì đây là số thuế cty bạn đc khấu trừ mà.
tại e thấy nhiu wa nên cũng hơi ngại với thuế, họ thích mình nộp nhiu hơn mà.hihi, ak trong mua vào có 1 số khoản như xếp đi chơi 30/4 (ăn uống, nhà nghỉ) lấy tên cty thì mình có kê vào k ạ? và còn mua tủ lạnh dùng cho văn phòng ??

Bỏ làm chi cứ ghi nhận vào, từ từ mà dùng đến,hihi
từ từ dùng là sao ạ? kê sang quý khác hay cứ quý nào kê quý đó ạ ?

0

0975180389

Sơ cấp
5/6/14
18
0
0
35
hà nội

Thì bạn ghi là chi tiếp khách thôi. nó là hóa đơn GTGT à?
cứ quý nào kê khai quý đó bạn ạ.

tqnhello

tqnhello

Trung cấp
9/1/11
173
23
18
Hồ Chí Minh

tại e thấy nhiu wa nên cũng hơi ngại với thuế, họ thích mình nộp nhiu hơn mà.hihi, ak trong mua vào có 1 số khoản như xếp đi chơi 30/4 (ăn uống, nhà nghỉ) lấy tên cty thì mình có kê vào k ạ? và còn mua tủ lạnh dùng cho văn phòng ??

từ từ dùng là sao ạ? kê sang quý khác hay cứ quý nào kê quý đó ạ ?
=> Quý này chưa khấu trừ hết thì để sang quý sau khấu trừ tiếp. Ví dụ sang quý 2 đầu ra cty bạn tăng cao, vì lúc đõ công trình có thể hoàn công.
=> Còn mua tủ lạnh thì bình thường bạn nhé, CCDC của cty mà (chú ý 1, 2 cái thì hợp lý, chứ mua cả chục mà không có chức năng thương mại điện tử, điện lạnh)
=> Sếp đi chơi, vậy ghi nhận là đi công tác đi, ngày hóa đơn né ngày lễ ra cho hợp lý. (cong ngay ngày lễ thì khó giải thích nhỉ)

H

Hoa Ng150691

Trung cấp
13/5/14
137
2
18
tp Hồ Chí Minh

=> Quý này chưa khấu trừ hết thì để sang quý sau khấu trừ tiếp. Ví dụ sang quý 2 đầu ra cty bạn tăng cao, vì lúc đõ công trình có thể hoàn công.
=> Còn mua tủ lạnh thì bình thường bạn nhé, CCDC của cty mà (chú ý 1, 2 cái thì hợp lý, chứ mua cả chục mà không có chức năng thương mại điện tử, điện lạnh)
=> Sếp đi chơi, vậy ghi nhận là đi công tác đi, ngày hóa đơn né ngày lễ ra cho hợp lý. (cong ngay ngày lễ thì khó giải thích nhỉ)
Dạ là nghỉ lễ 30/04 đó a

nobinhon

nobinhon

Sơ cấp

hoá đơn đầu vào đấy mình để lại thời gian tối đa bao lâu vậy bạn !

tqnhello

tqnhello

Trung cấp
9/1/11
173
23
18
Hồ Chí Minh

hoá đơn đầu vào đấy mình để lại thời gian tối đa bao lâu vậy bạn !
=> Theo TT mới nhất thì trước khi có văn bản kiểm tra của cơ quan thuế đó @nobinhon (bỏ qui định thời hạn kê khai chậm nhất là 6 tháng rồi nhé)

nobinhon

nobinhon

Sơ cấp

=> Theo TT mới nhất thì trước khi có văn bản kiểm tra của cơ quan thuế đó @nobinhon (bỏ qui định thời hạn kê khai chậm nhất là 6 tháng rồi nhé)
cảm ơn bạn !!!!!!!!!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA