Làm kế toán cực mà nghèo quá

• Thread starter ttnh99
  • Ngày gửi
T

ttnh99

Guest
24/6/14
0
0
0
hcm
Buồn quá...làm kế toán cực mà nghèo quá... muốn đổi nghề nhưng không biết làm gì...

Khóa học Quản trị dòng tiền
lontovt

lontovt

Guest
29/8/13
25
0
8
Hồ Chí Minh
Ðề: Làm kế toán cực mà nghèo quá

Like cho bạn bài này quá hay

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM

Có nhiều khi trong cuộc sống, đâm lao nên phải theo lao...
Có lẽ bạn ấy chưa tìm được "tình yêu" với những con số thôi :)

tqnhello

tqnhello

Trung cấp
9/1/11
173
23
18
Hồ Chí Minh

Thế muốn vào Ngân Hàng làm không bạn? Cái gì cũng có cái giá của nó, chỉ có lòng tham con người là vô giá, vô biên, vô tận...

M

minhgiangwp

Guest

Em còn đang thất nghiệp với nghề kế toán đây. hic

J

john21031985

Sơ cấp
13/4/14
25
3
3
29
Ha noi

Trình độ có hạn thì chịu thôi, chấp nhận đi bạn. Nếu bạn có năng lực thực sự, thiếu gì cách kiếm ra tiền

D

ducvuong25

Guest
28/9/12
0
0
0
quang tri

đây là cái chuyện "biết rồi, khổ lắm nói mãi!"
em ra trường đến tháng 9 này tròn 1 năm rồi, chưa xin được việc, ngồi ở nhà nghe mấy đấy bản lên fb kháo nhau có việc làm rồi thấy lòng mình buồn man mác... nhưng sau đó thì đứa nào cũng than rằng công việc vất vả, lương 3 cọc 3 đồng. Riêng em thì nghĩ cái bằng kế toán chỉ là cái chìa khóa để mở ra nhiều lối đi phía trước thôi chứ giờ mà bắt em ngồi một chỗ viết nhập nhập xuất xuất chắc em phát điên mất vì cái nghề kế toán này hợp với nữ hơn mà. giờ trước mắt em tính sẽ thử sức mình với kì thi công chức thuế sắp tới. Haiza... ko biết số phận sẽ đưa mình vào cái cơ quan đoàn thể nào đây

J

john21031985

Sơ cấp
13/4/14
25
3
3
29
Ha noi

đây là cái chuyện "biết rồi, khổ lắm nói mãi!"
em ra trường đến tháng 9 này tròn 1 năm rồi, chưa xin được việc, ngồi ở nhà nghe mấy đấy bản lên fb kháo nhau có việc làm rồi thấy lòng mình buồn man mác... nhưng sau đó thì đứa nào cũng than rằng công việc vất vả, lương 3 cọc 3 đồng. Riêng em thì nghĩ cái bằng kế toán chỉ là cái chìa khóa để mở ra nhiều lối đi phía trước thôi chứ giờ mà bắt em ngồi một chỗ viết nhập nhập xuất xuất chắc em phát điên mất vì cái nghề kế toán này hợp với nữ hơn mà. giờ trước mắt em tính sẽ thử sức mình với kì thi công chức thuế sắp tới. Haiza... ko biết số phận sẽ đưa mình vào cái cơ quan đoàn thể nào đây

Nếu có năng lực thì lo gì, đừng ngồi 1 chỗ mà kêu than là được, muốn lương cao nhưng cũng muốn an nhàn, mới ra trường nên xác định vất vả, lao vào công việc mà làm để lấy kinh nghiệm, trời không phụ người đâu ạ
Sẵn mình có tài liệu ôn thi công chức ngành thuế của đứa em mới thi, cho bạn nè: http://www.mediafire.com/?b5nx9jo14yxl5ja
Chúc bạn thành công!

D

ducvuong25

Guest
28/9/12
0
0
0
quang tri

Nếu có năng lực thì lo gì, đừng ngồi 1 chỗ mà kêu than là được, muốn lương cao nhưng cũng muốn an nhàn, mới ra trường nên xác định vất vả, lao vào công việc mà làm để lấy kinh nghiệm, trời không phụ người đâu ạ
Sẵn mình có tài liệu ôn thi công chức ngành thuế của đứa em mới thi, cho bạn nè: http://www.mediafire.com/?b5nx9jo14yxl5ja
Chúc bạn thành công!

vâng xin cảm ơn bạn @john21031985, mình biết chứ, với số lượng kế toán "sản xuất" ồ ạt như bây giờ thì sv mới ra trường như mình mà xin được việc đúng ngành đã là tốt rồi. ngặt nỗi ở chỗ mình còn kém phát triển nên công việc thực sự rất khó khăn.

ketoanhathanh

ketoanhathanh

Guest
19/1/14
27
1
8
HA NOI

Không thích kế toán mà lại đi làm thuế :020: Làm thuế nếu đúng bản chất cv thì cũng chẳng thích thú gì. Cái kiểu bới lông tìm vết thì có lẽ ko hợp với ng mà đến ngồi VP làm con số còn chán như bạn. Nếu muốn gắn bó thì bạn nên tích lũy dần từ nắm bắt các qđ cho đến kinh nghiệm lv, dần dần bạn sẽ tự tin hơn, sẽ ko sợ nghề KT đâu. KT dễ mà ko dễ vậy đó.:two:

H

huebesao

Guest
29/6/11
36
0
6
Nha Trang

Này các bạn ai biết khi nào mới tổ chức thi cồn chức thuế zậy

L

lycoclycoc

Guest
16/11/10
52
0
6
Bac giang

Bạn này cũng quan tâm công chức thuế hả? Kế toán mình nhiều người quan tâm lắm đây, mình cũng thế. Nếu bạn quan tâm thì cứ ôn thi dần đi, chắc năm nay sẽ tổ chức thi đấy. Khoảng tháng 8,T9.

H

huebesao

Guest
29/6/11
36
0
6
Nha Trang

Bạn này cũng quan tâm công chức thuế hả? Kế toán mình nhiều người quan tâm lắm đây, mình cũng thế. Nếu bạn quan tâm thì cứ ôn thi dần đi, chắc năm nay sẽ tổ chức thi đấy. Khoảng tháng 8,T9.

Uhm, mình cũng đã tham gia 1 lần kỳ thi công chức thuế năm 2012 rồi mà, cách đây 2 năm trước mình bị rớt môn tiếng anh, nên mình đã đợi kỳ thi này lâu lắm rồi, nghe nói năm nay chỉ thi tuyển dụng những người có bằng đại học thôi ko có thông tin này có chính xác ko nữa

bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
44
Ha Noi

Em còn đang thất nghiệp với nghề kế toán đây. hic

Cố lên bạn !:wall:

Ra 57 quang trung làm lớp CFO là tuyển vào ngay Big4 thôi mà !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA