Past Special/Link (Help)

• Thread starter anhvu
  • Ngày gửi
A

anhvu

Cao cấp
11/10/03
213
0
16
Truy cập trang
Mọi người ơi, tôi sử dụng lệnh Past Special / Link từ trong Excel sang Word, nhưng khi sang Word thì font chữ toàn bị biến dạng VD: Mười thì biến thành Mời, bây giờ tôi không biết làm thế nào cả, có bạn nào biết cách chỉ cho tôi với . Tôi đang rất cần .
Máy của tôi sử dụng Vietkey 2000, đã cài unicode
Cảm ơn mọi người nhiều :thank

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhnhan53

Guest
20/7/03
66
0
0
Có thể không định dạng cùng một fond chử chăng ?

A

anhvu

Cao cấp
11/10/03
213
0
16
Truy cập trang
Bác à, cháu định dạng cùng một font chữ rồi đấy, cháu không hiểu sao nữa
Cái này cũng hay gặp khi copy các bài viết từ một số trang web xuống máy.
Nhưng đây chỉ link từ word và Excel thôi mà không hiểu sao nó bị biến dạng font.

T

ThuHoai

Guest
Cài đặt Font cho Office không hợp lý,khi cài thì một font nhưng khi dùng một font khác, làm sao có thể :f_o

A

anhvu

Cao cấp
11/10/03
213
0
16
Truy cập trang
Vậy bây giờ mình phải làm thế nào ? Mình cũng không hiểu lắm, bạn cụ thể hơn một chút được ko? bằng một VD nhỏ chẳng hạn ? Thanks

A

anhvu

Cao cấp
11/10/03
213
0
16
Truy cập trang
Cả 2 bên mình đều để là VnTime

T

thanhnhan53

Guest
20/7/03
66
0
0
Bạn thử cài lại toàn bộ Font xem sao, hoặc kiểm tra xem còn thiếu những Font nào thì Add thêm vào . Có thể bộ Font của bạn bị lỗi .

O

oxygen

Trung cấp
9/2/04
83
0
0
to anhvu:
anh ko nói rõ anh paste cái gì.
nếu chỉ paste text thôi thì anh nên chọn Unformatted Unicode Text
thì đảm bảo OK.

A

anhvu

Cao cấp
11/10/03
213
0
16
Truy cập trang
Nghĩa là mình có một cái mẫu mua bán ngoại tệ . Mình gõ form trên word, còn những ô cần thay đổi thông tin mình để bên Excel, sau đó, mình link Excel sang Word để khi thực hiện, mình chỉ gõ bên Excel thôi .

A

anhvu

Cao cấp
11/10/03
213
0
16
Truy cập trang
Đúng là sử dụng Unformatted Unicode là được, nhưng nó lại mất hết Border của mình . Không biết có cách nào để được cả 2 không ?
Thank Oxygen

A

anhvu

Cao cấp
11/10/03
213
0
16
Truy cập trang
Cảm ơn Oxygen, mình làm được rồi. Minhvẽ boder trong word xong thì mới copy sang. Thanks

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA