Chi phí mượn xe ô tô- hạch toán và chứng từ!

• Thread starter daovt
  • Ngày gửi
D

daovt

Guest
13/9/10
1
0
0
Nam Định
Công ty em (cty A) chưa có xe ô tô, chủ tịch HĐQT cty em có 1 chiếc xe InNoVa đang đi nhưng lại đứng tên cty khác (cty B). Nay chủ tịch cho giám đốc và công ty em mượn xe đó để đi công tác. Thì chi phí xăng xe, cầu đường em được hạch toán vào chi phí của công ty em (cty A) không? Có cần phải làm hợp đồng mượn xe ô tô không? Xe này chỉ khi nào bên em cần đi công tác mới mượn (có tháng không đi, có tháng đi mấy ngày)? Vậy ai có mẫu hợp đồng mượn xe ô tô không cho em xin với (1 xe ô tô 2 công ty cùng thanh toán tiền xăng xe, cầu đường được không. Cty A tháng toán ngày mượn vd:ngày 1, 8, 10, 16. Còn những ngày khác cty B (chủ xe) thánh toán không?
E là kế toán mới mong các anh, chị giúp đỡ nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ec Ti

Ec Ti

Guest
8/11/13
13
8
3
32
Phù Mỹ Bình Định
Ðề: Chi phí mượn xe ô tô- hạch toán và chứng từ!

Công ty em (cty A) chưa có xe ô tô, chủ tịch HĐQT cty em có 1 chiếc xe InNoVa đang đi nhưng lại đứng tên cty khác (cty B). Nay chủ tịch cho giám đốc và công ty em mượn xe đó để đi công tác. Thì chi phí xăng xe, cầu đường em được hạch toán vào chi phí của công ty em (cty A) không? Có cần phải làm hợp đồng mượn xe ô tô không? Xe này chỉ khi nào bên em cần đi công tác mới mượn (có tháng không đi, có tháng đi mấy ngày)? Vậy ai có mẫu hợp đồng mượn xe ô tô không cho em xin với (1 xe ô tô 2 công ty cùng thanh toán tiền xăng xe, cầu đường được không. Cty A tháng toán ngày mượn vd:ngày 1, 8, 10, 16. Còn những ngày khác cty B (chủ xe) thánh toán không?
E là kế toán mới mong các anh, chị giúp đỡ nhé!

=> chi phí xăng xe, cầu đường chị được hạch toán vào chi phí của công ty khi chị làm hợp đồng mượn xe ô tô.
Mẫu hợp đồng mượn xe ô tô chị tham khảo lấy trong link em trích dưới này chị nhá! (của Bác VTM)
http://www.webketoan.vn/forum/threads/12916-Hop-dong-cho-muon-xe-oto/page2#post1064626

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA