Truy thu bảo hiểm xã hội

• Thread starter kieutrang291092
  • Ngày gửi
K

kieutrang291092

Guest
Công ty mình đi vào hoạt động từ Tháng 05 năm 2013. Nhưng đến nay ( T7/2014) mới có quyết định đóng bảo hiểm cho nhân viên. Nhưng công ty lại muốn đóng truy thu từ tháng 04 năm 2014. Nhà mình cho e hỏi là như thế có được không và nếu được thì thủ tục em cần chuẩn bị là gì, hồ sơ cho nhân viên có gì phải chú ý a? Cảm ơn cả nhà. !

Khóa học Quản trị dòng tiền
opera

opera

Cao cấp
1/7/11
387
44
28
mọi nơi
Ðề: Truy thu bảo hiểm xã hội

Công ty mình đi vào hoạt động từ Tháng 05 năm 2013. Nhưng đến nay ( T7/2014) mới có quyết định đóng bảo hiểm cho nhân viên. Nhưng công ty lại muốn đóng truy thu từ tháng 04 năm 2014. Nhà mình cho e hỏi là như thế có được không và nếu được thì thủ tục em cần chuẩn bị là gì, hồ sơ cho nhân viên có gì phải chú ý a? Cảm ơn cả nhà. !

Thì bạn làm tăng bình thường thôi, ở mẫu D02 bạn nhập vào cột số 15 là tháng bắt đầu đóng bảo hiểm, rồi bạn đóng tiền đầy đủ là ok thôi mà

B

brightt

Guest
16/1/14
1
0
1
33
Hà Nội
cachnhietbaoon.com

Theo mình công ty bạn được đóng bảo hiểm từ tháng 5/2014 vì đó là thời gian thực tế công ty đi vào hoạt động.
Bạn làm danh sách đăng kí sử dụng lao động gửi Phòng LĐ-TB & XH,
Sau đó bạn làm danh sách mẫu D02-TS (02 bản) cùng với mẫu A01-TS (01 bản / nhân viên), bạn làm thêm công văn Mẫu D01b-TS gửi BHXH quận với lý do đóng truy thu BHXH từ tháng 5/2014 vì nhân viên phụ trách chưa cập nhật kịp thời...
Có gì chưa hiểu thì cứ lên thẳng BHXH quận hỏi bạn BHXH quận hỏi bạn ak

ngoannguyenbg89

ngoannguyenbg89

Guest
17/2/14
91
7
8
34
HN

Muốn truy thu bạn phải giải trình rõ trong cv d01 và kê thời gian vào bảng D02, ngoài ra còn phải kèm theo bảng lương của thời gian xin truy thu nữa nhé

T

thien89

Sơ cấp
9/3/14
45
0
6
34
phuong Le Dai Hanh

Theo mình công ty bạn được đóng bảo hiểm từ tháng 5/2014 vì đó là thời gian thực tế công ty đi vào hoạt động.
Bạn làm danh sách đăng kí sử dụng lao động gửi Phòng LĐ-TB & XH,
Sau đó bạn làm danh sách mẫu D02-TS (02 bản) cùng với mẫu A01-TS (01 bản / nhân viên), bạn làm thêm công văn Mẫu D01b-TS gửi BHXH quận với lý do đóng truy thu BHXH từ tháng 5/2014 vì nhân viên phụ trách chưa cập nhật kịp thời...
Có gì chưa hiểu thì cứ lên thẳng BHXH quận hỏi bạn BHXH quận hỏi bạn ak
Anh cho em xin mẫu với ạ, địa chỉ mail của em: thien.kythuatculam@gmail.com

N

nhungnd85

Guest
20/10/10
3
0
0
38
TP Nam Định

Em chào các anh/chị,
Các anh/chị cho em hỏi là em muốn đóng truy thu tự nguyện tháng 05 & tháng 06/2014 thì có được không ạ? Mong nhận được hồi âm sớm từ các anh chị. Em cảm ơn rất nhiều!

H

hanhpanamax

Guest
8/7/14
1
0
0
hà nội

Mọi người cho e hỏi với ạ:
Ngàu 16/04/2014, em có làm hồ sơ và gửi cho BHXH Hà đông về việc truy thu từ tháng 1-tháng 3/2014.
Hồ sơ đã đầy đủ và có giấy hẹn trả kết quả là ngày 16/05
Bây giờ đã là tháng 7, giờ em lên lấy phải đóng tiền truy thu đủ thì mới được ạ?hay là cứ cầm cái giấy hẹn đó lên lấy được.
Trong trường hợp phải nộp tiền thì số tiền chính xác của công ty đối với 1 người là bao nhiêu?( tính từ tháng 1 đến tháng 6 luôn, lương cb=3trieu)
Anh chị nào biết chỉ giúp em với!
Thanks!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA