Khai thuế sai doanh thu nhưng không ảnh hưởng đến số thuế phải nộp

• Thread starter caothiha260989
  • Ngày gửi
C

caothiha260989

Sơ cấp
9/11/11
18
0
1
34
ha noi
Cả nhà giúp em, em đang gặp phải vấn đề này, Tháng 5 vừa rồi em có kê khai sai số doanh thu nhưng không làm ảnh hưởng đến số thuế phải nộp, em đã làm một cái công văn để gửi lên thuế giải thích về việc điều chỉnh, còn tờ khai điểu chỉnh em nộp qua mạng có được không hay phải nộp cùng công văn, có cần phải nộp phụ lục điều chỉnh lại kèm theo không ạ?????????

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngattran711

Sơ cấp
26/12/13
17
1
1
Xuân Trung
Ðề: Khai thuế sai doanh thu nhưng không ảnh hưởng đến số thuế phải nộp

Chào caothiha260989:
Đọc câu hỏi của chị, có câu "tờ khai điểu chỉnh em nộp qua mạng" nghĩa là công ty chị đã nộp qua mạng. Như vậy, chị không cần gửi công văn lên Chi cục thuế quản lý để giải thícvề sự sai sót của mình (Tuy nhiên, chị đã gửi rồi thì không sao).
Thực tế: chị chỉ cần làn tờ khai Bổ sung điều chỉnh để đều chỉnh lại doanh thu. Số điều chỉnh không ảnh hưởng đến số thuế phải nộp, chị không cần xác định tiền nộp phạt.
Chúc chị xử lý tốt vấn đề!

C

caothiha260989

Sơ cấp
9/11/11
18
0
1
34
ha noi

Cảm ơn ban ngattran711 mình chưa gửi công văn với tờ khai qua mạng, mình chỉ chuẩn bị để gửi thôi, mình muốn hỏi là công văn giờ mình nộp trực tiếp, còn tờ khai điều chỉnh mình nộp qua mạng có được ko?

T

tuyennhi

Trung cấp
27/6/13
61
7
8
32
Tp. Hồ Chí Minh

Ko cần làm công văn đâu, chỉ cần làm tờ khai bổ sung điều chỉnh rồi nộp qua mạng thôi, trong tờ khai bổ sung điều chỉnh có phần lý do, bạn nêu rõ lý do tại sao bị sai là ok rồi

N

ngattran711

Sơ cấp
26/12/13
17
1
1
Xuân Trung

Caothiha260989, chị làm như tuyennhi huớng dẫn là ổn rồi.

A

anh1965

Guest

Bạn nộp tờ khai điều chỉnh bổ sung và phụ lục giải trình khai bổ sung qua mạng là đúng rồi, còn công văn để giải trình thì không cần thiết, mà nếu có gửi thì gửi luôn qua mạng cũng được; lúc này bạn gửi phụ lục từ File mà bạn đã lưu đó nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA