giá vốn-giá bán

• Thread starter thanhvan_phan
  • Ngày gửi
T

thanhvan_phan

Guest
17/1/07
10
0
0
38
TG
Các anh chị ơi, giúp em với nhé!!! có phải giá bán ra không được phép vượt quá 10% giá vốn hay không? cty em bán ra giá ko ổn định, lúc cao lúc thấp (tuỳ theo người) thì co vi phạm gì không? Em còn mù mờ lắm, mong các anh chị hướng dẫn tận tình. Cảm ơn các anh chị rất nhiều!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mai16

Sơ cấp
15/11/06
7
0
1
TP.HCM
thanhvan_phan nói:
Các anh chị ơi, giúp em với nhé!!! có phải giá bán ra không được phép vượt quá 10% giá vốn hay không? cty em bán ra giá ko ổn định, lúc cao lúc thấp (tuỳ theo người) thì co vi phạm gì không? Em còn mù mờ lắm, mong các anh chị hướng dẫn tận tình. Cảm ơn các anh chị rất nhiều!!!!

Mình tìm thử các văn bản mà không thấy chỗ nào nói về việc này! :quiet:

P

phuongthuan82

Guest
5/3/06
12
0
0
TP. Hai Duong
Minh chua nghe thay o dau la gia ban phai hon gia von 10% ca. Ma ban cung khong noi rang Cty ban la Cty san xuat hay thuong mai. Neu Cty SX phai co dinh muc va bang tinh gia thanh thi moi co the tinh gia von va gia ban duoc chu. Con Cty thuong mai thi tuy theo khach hang nhung cung phai co muc on dinh trong mot thoi gian chu.

Lê Hương Thảo

Lê Hương Thảo

Guest
22/1/07
97
0
0
Tuyệt tình cốc
Bán hàng, ghi nhận doanh thu cao hay thấp chỉ dẫn đến lợi nhuận cao hoặc không có lãi. Doanh nghiệp hoạt động làm ăn có lãi là điều tốt nhưng cũng không có quy định nào bắt buộc các doanh nghiệp khi đã kinh doanh là phải có lãi

T

Tran Nhan

Trung cấp
4/12/06
86
0
6
47
Huế -HCM
Không có luật nào quy định giá bán =? giá vốn cả. Tùy theo chính sách giá của công ty. Có mặt hàng cty bán = 300% giá vốn, nhưng có mặt hàng chỉ bằng 50% thôi, miễn là có lãi thì thuế không bằt bẽ. Nếu lỗ thì phải nêu rõ nguyên nhân.

D

dang thi hoa82

Guest
12/1/07
6
0
0
Da Nang
không có chuyện đó.bạn yên tâm đi

H

Hieu_Bravo

Cao cấp
7/10/05
291
1
18
24
Bravo
thanhvan_phan nói:
Kiểu này, Sếp ra lệnh roài.

V

viet07ok

Guest
10/2/07
3
0
0
cần thơ
tôi cũng đang gặp trường hợp giống bạn, toi xuất hàng dao dộng 2% -- 40%. tôi đang lo không biết sai luật không. va nếu có thì xử lý thế nào. cám ơn các bạn đã nhiệt tình giúp tôi trong thời gian qua.

K

ketoan?

Guest
9/2/07
12
0
0
43
Hanoi
Bán hàng lãi lỗ là việc của chủ doanh nghiệp, có liên quan gì đến kế toán đâu? Chỉ sợ rằng CT bạn bán 100 chỉ ghi hóa đơn 10 thôi (phạm luật) như mấy ông bán xe máy ấy. mình mua trả 30tr mà chỉ ghi hóa đơn có 15tr thôi. Trốn thuế GTGT và thuế TNDN ấy mà. Thế là phải quan hệ tốt với mấy ông thuế.....he..he...
:beernow:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA