Hướng dẫn kê khai theo PP GTGT trực tiếp tại công ty vận tải

• Thread starter talyqueson
  • Ngày gửi
T

talyqueson

Sơ cấp
22/4/14
17
0
0
39
bình dương
Chào cả nhà mình có 1 số cẩu hỏi nhờ mọi người giúp.

1.cty mình là cty vận tải thành lập 2014 sd khai thuế theo PP TT trên GTGT ,
Tháng 04 và T05/2014 bên mình chỉ có hoa đơn đầu vào , không có phát sinh hóa đơn đầu ra thì khai thếu ntn trên mẫu 04 , xin mọi người chỉ giúp cụ thể giùm, mình có lên cơ quan thuế hỏi nhưng bị la mình ấm ức lắm kg biết mới hỏi mà lại la mình.
2. Những hóa đơn nào sẽ được tính vào hóa đơn 1 tỷ gồm xe và những gì nữa.....

Xin cả nhà giúp giùm em

Khóa học Quản trị dòng tiền
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: Trợ giúp về cách hạch toán cty vận tải theo pp GtGT trực tiếp

Chào cả nhà mình có 1 số cẩu hỏi nhờ mọi người giúp.

1.cty mình là cty vận tải thành lập 2014 sd khai thuế theo PP TT trên GTGT ,
Tháng 04 và T05/2014 bên mình chỉ có hoa đơn đầu vào , không có phát sinh hóa đơn đầu ra thì khai thếu ntn trên mẫu 04 , xin mọi người chỉ giúp cụ thể giùm, mình có lên cơ quan thuế hỏi nhưng bị la mình ấm ức lắm kg biết mới hỏi mà lại la mình.
2. Những hóa đơn nào sẽ được tính vào hóa đơn 1 tỷ gồm xe và những gì nữa.....

Xin cả nhà giúp giùm em
khai thuế theo phương pháp trựu tiếp trên GTGT là làm sao? túm lại đọc câu hỏi của em mà chẵng hiểu gì cả.

T

talyqueson

Sơ cấp
22/4/14
17
0
0
39
bình dương

1. Dạ là báo cáo thuế theo pp trực tiếp trên GTGT, T04 và T05 em có hóa đơn đầu vào mà kg có hđ bán ra vậy em phải báo cáo thuế ntn?
Xin hướng dẫn cụ thể trên mẫu tờ khai luôn ạ.
2. Cty em làm vận tải . vậy hóa đơn gì mới được tính là đủ 1 tỷ ( Vd: hóa đơn xe, hóa đơn mua máy vi tính, máy in.... hóa đơn xăng dầu được kg ạ)
3. Em muốn mua cuốn sách dạy cách hạch toán ngành vận tải theo QĐ 48 cả nhà có ai biết loại sách này xin giới thiệu giùm e

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

1. Dạ là báo cáo thuế theo pp trực tiếp trên GTGT, T04 và T05 em có hóa đơn đầu vào mà kg có hđ bán ra vậy em phải báo cáo thuế ntn?
Xin hướng dẫn cụ thể trên mẫu tờ khai luôn ạ.
2. Cty em làm vận tải . vậy hóa đơn gì mới được tính là đủ 1 tỷ ( Vd: hóa đơn xe, hóa đơn mua máy vi tính, máy in.... hóa đơn xăng dầu được kg ạ)
3. Em muốn mua cuốn sách dạy cách hạch toán ngành vận tải theo QĐ 48 cả nhà có ai biết loại sách này xin giới thiệu giùm e
Em xem lại giấy phép đăng ký kinh doanh nhé?
Hóa đơn đủ 1 tỷ chứ ko phải cộng nhiều HĐ vào cho đù 1 tỷ em nhé?

N

nnanguyet

Guest
31/10/12
57
1
8
34
daklak
Ðề: Hướng dẫn kê khai theo PP GTGT trực tiếp tại công ty vận tải

- DN bạn là DN kinh doanh vận tải thực hiện kê khai thuế GTGT theo phương pháp tính trực tiếp trên giá trị gia tăng bằng tỷ lệ % nhân với doanh thu thì:
Thuế GTGT phải nộp = tỷ lệ 3% x Doanh thu.
- Điểm c, Khoản 2, Điều 13, TT 219/2013/TT-BTC quy định: "Doanh thu để tính thuế GTGT là tổng số tiền bán hàng hoá, dịch vụ thực tế ghi trên hoá đơn bán hàng đối với hàng hoá, dịch vụ chịu thuế GTGT bao gồm các khoản phụ thu, phí thu thêm mà cơ sở kinh doanh được hưởng".
Do vậy, nếu trong tháng bạn ko phát sinh doanh thu thì thuế phải nộp là 0.
- Việc bạn hỏi: hóa đơn gì là đủ 1 tỷ nghĩa là gì? bạn muốn hỏi 1 tỷ này là doanh thu để xác định phương pháp tính thuế hay là như thế nào?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA