Phân bổ công cụ dụng cụ

• Thread starter phuongvinh0306
  • Ngày gửi
P

phuongvinh0306

Guest
26/6/14
1
0
0
Cần Thơ
Cả nhà cho mình hỏi. Doanh nghiệp mình nhập kho Công cụ dụng cụ là Giường, số lượng 100. Nhưng chỉ xuất sử dụng trước 50 cái, còn 50 cái để trong kho. Trong trường hợp này mình tính phân bổ như thế nào, khi cùng 1 mã hàng mà mình chỉ phân bổ trước 50 cái, 50 cái phân bổ sau. Có cách quản lý nào cho dễ dàng và logic ko? Rất mong mọi người giúp đỡ. Cám ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: Phân bổ công cụ dụng cụ

Cả nhà cho mình hỏi. Doanh nghiệp mình nhập kho Công cụ dụng cụ là Giường, số lượng 100. Nhưng chỉ xuất sử dụng trước 50 cái, còn 50 cái để trong kho. Trong trường hợp này mình tính phân bổ như thế nào, khi cùng 1 mã hàng mà mình chỉ phân bổ trước 50 cái, 50 cái phân bổ sau. Có cách quản lý nào cho dễ dàng và logic ko? Rất mong mọi người giúp đỡ. Cám ơn nhiều!
Mua hàng về ko sử dụng thì ko phải phân bỗ hả e?

amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM
Ðề: Phân bổ công cụ dụng cụ

Cty bạn kinh doanh khách sạn ah? Trường hợp nhập kho giường bạn hạch toán vào TK 153, khi xuất dùng 50 cái thì mới đem ra phân bổ chi phí 50 cái đó, còn 50 cái còn lại chưa xuất dùng thì vẫn treo trên TK 153.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA