Vấn đề chữ "Việt Nam" trong ĐKKD mới

• Thread starter thamthc
  • Ngày gửi
T

thamthc

Guest
24/9/13
4
0
1
41
Hà Nội, Việt Nam
Bạn nào biết cho mình hỏi vấn đề này:
1. Doanh nghiệp không thay đôi thông tin và con dấu vẫn sử dụng tốt thì Con dấu của doanh nghiệp có phải đăng ký lại sau 5 năm không?

2. Trường hợp làm lại đăng ký kinh doanh do chỉ thay đổi vốn điều lệ chứ không thay đổi địa chỉ công ty, Phòng ĐKKD tự thêm chữ "Việt nam" ở sau địa chỉ công ty, mình đã hỏi thì được trả lời là hệ thống tự động như vậy, với doanh nghiệp nào đăng ký mới cũng có chữ :"Việt Nam". Vậy doanh nghiệp mình có phải thay đổi dấu, hóa đơn GTGT hay khi nhận hóa đơn đầu vào thiếu chữ "Việt Nam" có được không?
Trân trọng cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhlaibc

Sơ cấp
26/5/14
42
1
8
37
Nha Trang - Khánh Hòa
Ðề: Vấn đề chữ "Việt Nam" trong ĐKKD mới

2 thì mình ko rõ. còn 1 thì chắc chắn: con dấu là phải đổi (cái này mới đi làm về, chạy đi chạy lại chỗ các anh PC4 mấy lần nên thuộc rồi)

T

thamthc

Guest
24/9/13
4
0
1
41
Hà Nội, Việt Nam

2 thì mình ko rõ. còn 1 thì chắc chắn: con dấu là phải đổi (cái này mới đi làm về, chạy đi chạy lại chỗ các anh PC4 mấy lần nên thuộc rồi)

Cảm ơn bạn. Thủ tục như nào hả bạn? Mà quá 5 năm rồi thì có sao ko?

T

thanhlaibc

Sơ cấp
26/5/14
42
1
8
37
Nha Trang - Khánh Hòa

Thủ tục cũng đơn giản thôi : bạn làm đơn xin đổi mẫu dấu. Nếu ng đi làm dấu ko phải là ng đại diện của cty thì làm thêm giấy giới thiệu.
Khi đi cầm theo CMND, mẫu đăng ký mẫu dấu cũ, con dấu cũ. Đến phòng quản lý hành chính về TTXH, sau khi đến đó họ sẽ hướng dẫn bạn đi khắc dấu mới (phí khắc dấu bữa mình làm là 350.000 đ)
Theo mình thì giờ bạn làm cũng ko sao, con dấu cty mình cũng từ 2008, vừa đổi họ cũng ko nói gì. Mình làm thủ tục phức tạp hơn chút vì mình làm mất giấy đăng ký mẫu dấu cũ thôí những gì sau đó họ sẽ hướng dẫn bạn cụ thế.

• Like
Reactions: thamthc

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA