Thông tư 78/2014/TT-BTC - Bản word - 50 trang (Hướng dẫn thi hành thuế TNDN)

• Thread starter ngayngodaikho
  • Ngày gửi
ngayngodaikho

ngayngodaikho

Trung cấp
18/11/11
57
9
8
Đến mà hỏi
Thông tư 78/2014/TT-BTC - Bản word - Bản in 50 trang (Hướng dẫn thi hành thuế TNDN)

Chào cả nhà!

Lĩnh vực kế toán và thuế được nhà nước đặc biệt quan tâm nên văn bản cứ ra đều đặn như gà đẻ trứng. Nhìn sơ qua cái thông tư mới ra đến 100 trang, mới xem thôi đã ko có hứng thú đọc rồi. Tôi mới tìm được bản word trên mạng với mục đích: Cho các bạn nào đọc trên máy tính có thể bôi đen, bôi đỏ tùy thích. Hoặc có thể in ra đọc gối đầu giường chữa chứng mất ngủ rất hay.

In trênn file pdf chỉ có 50 trang thôi nhé rất phù hợp với tính tiết kiệm của dân kế toán và túi tiền của sinh viên!

Chúc cả nhà có những giấc ngủ ngon! :)

P/s thấy hay thì nhiệt tình lai cho tôi nhé!

Đính kèm

• TT 78.2014.rar
    1.1 MB · Lượt xem: 15,662
Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Ðề: Thông tư 78/2014/TT-BTC - Bản word - 50 trang (Hướng dẫn thi hành thuế TNDN)

Chào cả nhà!

Lĩnh vực kế toán và thuế được nhà nước đặc biệt quan tâm nên văn bản cứ ra đều đặn như gà đẻ trứng. Nhìn sơ qua cái thông tư mới ra đến 100 trang, mới xem thôi đã ko có hứng thú đọc rồi. Tôi mới tìm được bản word trên mạng với mục đích: Cho các bạn nào đọc trên máy tính có thể bôi đen, bôi đỏ tùy thích. Hoặc có thể in ra đọc gối đầu giường chữa chứng mất ngủ rất hay.

Chúc cả nhà có những giấc ngủ ngon! :)

P/s thấy hay thì nhiệt tình lai cho tôi nhé!

trời ơi đọc đau cả mắt, TT này chưa ngâm cứu xong TT khác đã ra, loằng ngoằng mà chả hiểu gì cả, giá mà ngta bôi đen bôi đỏ luôn vào phần thay đổi để ng đọc dễ hiểu TT mới thay đổi cái gì

ngayngodaikho

ngayngodaikho

Trung cấp
18/11/11
57
9
8
Đến mà hỏi
Ðề: Thông tư 78/2014/TT-BTC - Bản word - 50 trang (Hướng dẫn thi hành thuế TNDN)

trời ơi đọc đau cả mắt, TT này chưa ngâm cứu xong TT khác đã ra, loằng ngoằng mà chả hiểu gì cả, giá mà ngta bôi đen bôi đỏ luôn vào phần thay đổi để ng đọc dễ hiểu TT mới thay đổi cái gì

Trong webketoan, có bác nào có khả năng làm thỏa mãn nhu cầu của bạn này không nhỉ?

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội

Trong webketoan, có bác nào có khả năng làm thỏa mãn nhu cầu của bạn này không nhỉ?

có rùi đó, và mình đã đọc rùi

T

taoquan11

Trung cấp
17/6/13
69
2
0
41
Từ Liêm Hà Nội

CŨNG không thấy khác mấy với thông tư 123 nhỉ :(

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội

CŨNG không thấy khác mấy với thông tư 123 nhỉ :(

vì chỉ sửa đổi 1 chút thui mà bác, toàn mấy ng dỗi việc chỉnh chỉnh sửa sửa ý, em chả thấy thoáng cho DN tí nào toàn thấy bó hẹp

ngayngodaikho

ngayngodaikho

Trung cấp
18/11/11
57
9
8
Đến mà hỏi

vì chỉ sửa đổi 1 chút thui mà bác, toàn mấy ng dỗi việc chỉnh chỉnh sửa sửa ý, em chả thấy thoáng cho DN tí nào toàn thấy bó hẹp

Theo mình thì không thể thoáng được đâu! Như vụ hóa đơn đó, thoáng cái rồi lại kẹp cho ra nước. Như vậy thì doanh nghiệp mới khổ sở, mà khổ sở thì phải đi van xin. mà van xin thì phải thế nào nhỉ các bác?

T

taoquan11

Trung cấp
17/6/13
69
2
0
41
Từ Liêm Hà Nội

Uh, trước đây nếu hóa đơn trên 20 triệu mà ko thanh toán = ngân hàng, chỉ kê giảm thuế VAT, bây giờ lại bắt kê giảm cả chi phí ah mọi người

proboy1011

proboy1011

Hoàng Vinh
13/3/09
1,018
147
63
33
HCM
Bản này 112 trang mà bác @ngayngodaikho? 50 trang ở đây là xem 2 trang trên cùng 1 màn hình sao, chữ nhỏ quá đọc có nổi không? @@ Chưa kể font chữ bản này bị lỗi, không đồng đều nữa. Bạn nào xem rồi thì cho ý kiến nhé?

4rum đã có 1 bản word 70 trang, khá chuẩn ở đây http://www.webketoan.vn/forum/threads/2559450-Thong-tu-78-2014-TT-BTC-ngay-18-06-2014-huong-dan-Nghi-dinh-218-2013-ND-ve-Huong-dan-thi-hanh-luat-thue-Thu-nhap-doanh-nghiep

Bác nên xem qua trước khi post bài nhé, tránh làm loãng một nội dung đang rất hot.

ngayngodaikho

ngayngodaikho

Trung cấp
18/11/11
57
9
8
Đến mà hỏi
Ðề: Re: Thông tư 78/2014/TT-BTC - Bản word - 50 trang (Hướng dẫn thi hành thuế TNDN)

Bản này 112 trang mà bác @ngayngodaikho? 50 trang ở đây là xem 2 trang trên cùng 1 màn hình sao, chữ nhỏ quá đọc có nổi không? @@ Chưa kể font chữ bản này bị lỗi, không đồng đều nữa. Bạn nào xem rồi thì cho ý kiến nhé?

4rum đã có 1 bản word 70 trang, khá chuẩn ở đây http://www.webketoan.vn/forum/threads/2559450-Thong-tu-78-2014-TT-BTC-ngay-18-06-2014-huong-dan-Nghi-dinh-218-2013-ND-ve-Huong-dan-thi-hanh-luat-thue-Thu-nhap-doanh-nghiep

Bác nên xem qua trước khi post bài nhé, tránh làm loãng một nội dung đang rất hot.

Bàn word có thể bị lỗi font hoặc thiếu font nên lên nhiều trang. Bác nào cần in thì in file Pdf nhé (tôi đã bổ sung)

Lý do tôi có lý do riêng để post bài này như đã trình bày. Còn bạn nào không đồng ý thì không sao cả :)

P/s: Khi in ra nó sẽ ra 2 trang trên một tờ A4 nhé

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Ðề: Re: Thông tư 78/2014/TT-BTC - Bản word - 50 trang (Hướng dẫn thi hành thuế TNDN)

Bàn word có thể bị lỗi font hoặc thiếu font nên lên nhiều trang. Bác nào cần in thì in file Pdf nhé (tôi đã bổ sung)

Lý do tôi có lý do riêng để post bài này như đã trình bày. Còn bạn nào không đồng ý thì không sao cả :)

P/s: Khi in ra nó sẽ ra 2 trang trên một tờ A4 nhé

Các bạn vào Thư viện pháp luật đã có bản word rồi đó, không bị lỗi font như mấy bản wod convert từ file PDF.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA