Đóng tiền bảo hiểm nhầm ngân hàng

• Thread starter daoquangvinh1051991
  • Ngày gửi
D

daoquangvinh1051991

Sơ cấp
17/1/11
25
0
1
hà nội
Anh chị cho em hỏi cty em mở tài khoản ngân hàng bên seabank theo lý thì tất cả các khoản thanh toán phải thông qua tài khảon công ty nhưng tháng trc chị kế toán mới đi nộp tiền bảo hiểm lại nộp qua tài khảon cá nhân nộp qua agribank ( chuyển trực tiếp bằng tiền mặt) bjo e muốn hỏi có cách nào xin phiếu thu của công ty bào hiểm không? liệu họ có cấp giấy đó cho e ko? nếu không có giấy đó thì em phải làm thế nào để khi thuế vào ktra em không bị làm khó. thank các anh chị

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lycoclycoc

Guest
16/11/10
52
0
6
Bac giang
Ðề: đóng tiền bảo hiểm nhầm ngân hàng

Nếu DN bạn mua bảo hiểm thương mại mà số tiền trên 20tr thì bắt buộc phải chuyển qua ngân hàng rồi. Bên kia họ nhận tiền qua 112 nên họ không có phiếu thu cho bạn đâu. Mà giả dụ họ có làm cho bạn cái phiếu thu thì cũng không có giá trị với thuế mừ. Còn nếu như bạn muốn xin chứng từ gì bên ấy thì cứ hỏi luôn vấn đề bên bạn muốn chuyển thanh toán lại qua ngân hàng. Hoặc bên bạn bỏ tiền ra chuyển vào TK của họ và nhờ họ rút ra trả lại các bạn cho xong thủ tục. Hoặc bên bạn nhờ bên ấy tự bỏ tiền ra, các bạn làm UNC, ký tá đầy đủ để bên ấy giúp bên bạn nộp tiền vào TK của các bạn rồi sẵn cái UNC đấy để đẩy trả về TK của họ luôn.

D

daoquangvinh1051991

Sơ cấp
17/1/11
25
0
1
hà nội
Ðề: đóng tiền bảo hiểm nhầm ngân hàng

Ok thank bạn nhìu. minh sẽ nhờ họ giúp vậy. mong là họ sẽ giúp :sad:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA