Hóa đơn trên 20 triệu không thanh toan qua ngân hàng

• Thread starter thuylady88
  • Ngày gửi
B

bluecloud0988

Trung cấp
26/9/12
57
0
6
NGHỆ AN ---> HCM
Ðề: Hóa đơn trên 20 triệu không thanh toan qua ngân hàng

@amtich: mún lấy cp mà sếp ko muốn bỏ t ra ck cho chủ nhà ( that isn't the truth) . phải lsao cho hợp lý đây.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thong Nguyen

Guest
2/7/14
1
0
0
Ha Noi

- Phai chuyen khoan thi moi hop ly.
- Có the duoc

B

bluecloud0988

Trung cấp
26/9/12
57
0
6
NGHỆ AN ---> HCM

Cả nhà ơi, giờ e muốn ko ck st thuê nhà là 30tr thì e có thể bổ sung hợp đồng thuê nhà là từ thanh toán 30tr/6thág sang 15tr/3tháng thì em làm phụ lục hợp đồng hay sao a? Thank cả nhà.

amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM

Cả nhà ơi, giờ e muốn ko ck st thuê nhà là 30tr thì e có thể bổ sung hợp đồng thuê nhà là từ thanh toán 30tr/6thág sang 15tr/3tháng thì em làm phụ lục hợp đồng hay sao a? Thank cả nhà.
Được bạn, thanh lý HĐ cũ và ký lại hợp đồng mới luôn thanh toán 3 tháng 1 lần, 15tr/lần/hóa đơn là ok.

B

bluecloud0988

Trung cấp
26/9/12
57
0
6
NGHỆ AN ---> HCM

Được bạn, thanh lý HĐ cũ và ký lại hợp đồng mới luôn thanh toán 3 tháng 1 lần, 15tr/lần/hóa đơn là ok.
@amtich: vậy là em phải làm thanh lý hợp đồng đó ạ. nếu vậy lại phải ra Phòng công chứng để chứng, lại làm phiền chủ nhà thì ko đc rùi. Em nghĩ là làm phụ lục hợp đồng là ok chứ. huhu. ko biết có cách nào tốt nhất ko ạ? Thanks.

amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM

@amtich: vậy là em phải làm thanh lý hợp đồng đó ạ. nếu vậy lại phải ra Phòng công chứng để chứng, lại làm phiền chủ nhà thì ko đc rùi. Em nghĩ là làm phụ lục hợp đồng là ok chứ. huhu. ko biết có cách nào tốt nhất ko ạ? Thanks.
Hợp đồng thuê nhà không bắt buộc phải công chứng đâu bạn, bên Thuế cũng ko yêu cầu.
Bạn làm phụ lục cũng được nhưng mình thấy thay đổi hẳn thời gian thuê + thanh toán + xuất HĐ thì gần như thay đổi nội dung hợp đồng rồi, nên làm lại hợp đồng thì hay hơn.

B

bluecloud0988

Trung cấp
26/9/12
57
0
6
NGHỆ AN ---> HCM

@amtich: Vậy sao hôm trước em đi nộp hợp đồng cho cct họ đòi hợp đồng có công chứng. nếu em làm phụ lục thì chỉ thay đổi hình thức thanh tooán là từ 6 tháng xuống 3 tháng 1 lần thôi ạ. mà vậy ko biết giờ còn lên thuế mua hđơn nựa ko.

amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM

@amtich: Vậy sao hôm trước em đi nộp hợp đồng cho cct họ đòi hợp đồng có công chứng. nếu em làm phụ lục thì chỉ thay đổi hình thức thanh tooán là từ 6 tháng xuống 3 tháng 1 lần thôi ạ. mà vậy ko biết giờ còn lên thuế mua hđơn nựa ko.
Họ đòi vậy đâu có đúng, vì bây giờ không bắt buộc công chứng hợp đồng thuê nhà, đất nữa, trừ khi có nhu cầu riêng. Nếu vậy thì bạn làm phụ lục đi vậy.

B

bluecloud0988

Trung cấp
26/9/12
57
0
6
NGHỆ AN ---> HCM

@amtich: vậy em làm pl cũng được ạ. Mà cho em hỏi trong bct quy 4/2013 kt cũ kk sai tên n mua hàng trong bảng kê bán ra, k sai tiền thuế, thì giờ em phải lsao ạ. Lúc trước kt cũ khai trên 3.2.2 nay e nâng cấp lên 3.2.3,giờ ko có tk quý 4.2013 trên htkk 3.2.3 nữa.

thuylady88

thuylady88

Trung cấp
29/2/12
106
0
16
Quynh Luu, nghệ an

Uh bạn, hóa đơn k có vat

H

Hang Le 269

Guest
8/7/14
1
0
0
34
Hà Nội

Theo mình được biết thì. Nếu cả hai hóa đơn cùng 1 nhà cung cấp cộng dồn vào trên 20 tr thì phải qua ngân hàng mới được coi là chi phí hợp lý bạn ah
Trường hợp hóa đơn mua vào tháng 4 bạn kê vào tháng 5 thì thoải mái nhé

N

ngochaDCP

Guest
26/10/14
4
0
1
32
Các anh chị cho em hỏi,
Trong Công ty em vào tháng 10/2014 có hóa đơn giá trị khoảng 80 triệu đồng. Được thanh toán thành 2 đợt theo hợp đồng (có quy định thanh toán bằng chuyển khoản). Đợt 1, thanh toán 30%, bằng chuyển khoản (có UNC). Đợt 2, thanh toán 70% bằng tiền mặt. Vậy Công ty em có được khấu trừ thuế GTGT và tính vào chi phí hợp lý khi tính thuế TNDN không ạ? Nếu không được thì anh, chị chỉ cho em cách khắc phục với.

T

Trang Phạm 271014

Guest
27/10/14
14
2
3
32
Các anh chị cho em hỏi,
Trong Công ty em vào tháng 10/2014 có hóa đơn giá trị khoảng 80 triệu đồng. Được thanh toán thành 2 đợt theo hợp đồng (có quy định thanh toán bằng chuyển khoản). Đợt 1, thanh toán 30%, bằng chuyển khoản (có UNC). Đợt 2, thanh toán 70% bằng tiền mặt. Vậy Công ty em có được khấu trừ thuế GTGT và tính vào chi phí hợp lý khi tính thuế TNDN không ạ? Nếu không được thì anh, chị chỉ cho em cách khắc phục với.

Bạn đi UNC lại 70% số tiền HĐ rồi qua lấy lại bằng tiền mặt thôi, không thì không được khấu trừ 70% tiền thuế GTGT đâu nhé

• Like
Reactions: ngochaDCP

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA