Sinh viên mới ra trường tìm kiếm kinh nghiệm

• Thread starter Hani Smile
  • Ngày gửi
H

Hani Smile

Guest
16/6/14
0
0
0
31
Hà Nội
Chào các anh chị.
Em tên Hương, năm nay 22 tuổi vừa hoàn thành kì thi tốt nghiệp khoa kế toán – đang trong thời gian chờ bằng ạ.
Mấy ngày qua, em cũng có dạo qua mấy trang web về tìm kiếm việc làm nhưng ở đâu cũng cần có kinh nghiệm :(. Bọn em mới ra trường không hiểu sẽ phải làm thế nào để có thể bắt đầu công việc liên quan đến ngành mình học mà không có kinh nghiệm? Muốn gắn bó với nghề thật không đơn giản .
Em mong muốn có cơ hội được làm việc liên quan đến ngành , để tiếp xúc với những gì thực tế và ứng dụng những điều đã học trên ghế nhà trường. các anh chị cho em theo học việc để có thêm kinh nghiệm được không ạ .
Về bản thân tuy còn nhiều thiếu sót em cũng đang cố gắng hoàn thiện hơn ạ . Mong các anh chị trên diễn đàn giúp đỡ . Em Cảm ơn ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
trannhat90

trannhat90

Trung cấp
2/8/11
118
2
16
hà nội
Ðề: Sinh Viên mới ra trường . Tìm kiếm kinh nghiệm

Haizzz câu hỏi khó có câu trả lời

A

atcvietnam

Sơ cấp
1/7/14
12
0
0
31
Hà Nội

Mình là 1 GĐ. Mình phải tự làm kế toán mà mình thì lại làm về IT. Vì chưa có đk thuê kế toán nên gặp rất nhiều khó khăn. Đúng là k có kinh nghiệm chẳng làm đc gì.

dannie

dannie

Sơ cấp
27/6/14
14
0
1
tphcm

Chào các anh chị.
Em tên Hương, năm nay 22 tuổi vừa hoàn thành kì thi tốt nghiệp khoa kế toán – đang trong thời gian chờ bằng ạ.
Mấy ngày qua, em cũng có dạo qua mấy trang web về tìm kiếm việc làm nhưng ở đâu cũng cần có kinh nghiệm :(. Bọn em mới ra trường không hiểu sẽ phải làm thế nào để có thể bắt đầu công việc liên quan đến ngành mình học mà không có kinh nghiệm? Muốn gắn bó với nghề thật không đơn giản .
Em mong muốn có cơ hội được làm việc liên quan đến ngành , để tiếp xúc với những gì thực tế và ứng dụng những điều đã học trên ghế nhà trường. các anh chị cho em theo học việc để có thêm kinh nghiệm được không ạ .
Về bản thân tuy còn nhiều thiếu sót em cũng đang cố gắng hoàn thiện hơn ạ . Mong các anh chị trên diễn đàn giúp đỡ . Em Cảm ơn ạ

Cái này theo mình thì phụ thuộc cách bạn thể hiện lúc đi test và lúc phỏng vấn thôi... trình độ anh văn và excel khá là đủ để tìm một công việc rồi...

H

honganthi2014

Sơ cấp
28/6/14
4
0
0
35
TPHCM

Mới ra tường thì khả năng may mắn chứ thường thì ít khi tìm được việc

H

Hani Smile

Guest
16/6/14
0
0
0
31
Hà Nội

Vâng em cảm ơn anh chị ạ .

Khó và dễ nản . Đúng là tất cả đều ở mình nhưng cái gì cũng phải bắt đầu từ con số 0 mà :(

H

hoanghiep32

Sơ cấp
19/6/14
5
1
0
Hà Nội
ketoanvina.vn

Mình thì học kinh tế ra nhưng đang làm ở công ty đào tạo kế toán và làm dịch vụ kế toán cho các doanh nghiệp, mình thấy đây là tình trạng chung của svien ra trường, mà nhất là svien chuyên ngành kế toán thì đúng là rắc rối vì đi đâu cũng đòi hỏi kinh nghiệm, nhưng mình thấy ở công ty mình nhiều người đến học, dù đã đi làm 2-3 năm vẫn làm sai hóa đơn chứng từ rất nhiều, mắc phải những lỗi dẫn đến công ty của họ bị phạt về thuế. nên kinh nghiệm là 1 chuyện còn bạn nắm và làm đc đến đâu là 1 cái khác nữa. Mình nghĩ bạn nên thử đi học việc ở 1 công ty nào đấy ko lương hoặc ban đầu với lương thấp để học hỏi kinh nghiệm và học tập thêm về thực tế

D

dinhthuynga

Trung cấp
1/11/09
61
3
8
37
ha noi

Kinh nghiệm là do chính bản thân mình tích lũy em à, từ sách vở, từ những người bạn người anh người chị xung quanh... từ những thông tư nghị định. Nếu em nắm chắc tất cả thì những kinh nghiệm đó còn quý hơn kinh nghiệm mà em lấy được từ các công ty. Mỗi công ty một loại hình khác nhau ta ko thể ép theo khuôn được. miễn sao em nắm chắc nghiệp vụ và năng động cẩn thận trong công việc em sẽ là người được lựa chọn.

X

xaugailaidaugau

Cao cấp
2/8/12
214
5
18
HN

Kinh nghiệm ko phải là học xong DH mới đi làm ko công để lấy kn. Kinh nghiệm là nên tích luỹ ngay cả khi ngồi trên ghế nhà trường. SV bg nhiều người ngồi nhàn rỗi quá. Sáng đi học, chiều ngủ, hay học nhóm, hay làm gì đó...vvv chỉ có điều là ko đi làm thêm. Thậm chí còn cho mình 1 lý do nào đó để "đợi"...."cứ học xong đã, rồi tính tiếp"

Cái sai lầm của các em là quá chú tâm vào câu nói của cha mẹ "cứ cố gắng học cho tốt, tiền nong có bố mẹ lo, dù ko có cũng cố gắng nuôi cho ăn học"

Tuy nói thế này, có người sẽ k hiểu nhưng việc học kế toán mà đi làm thêm như bưng bế, rửa bát thì chẳng tích đc kinh nghiệm gì. Nhưng cứ thực cố gắng mà làm đi. Kinh nghiệm chính là việc chín chắn trong suy nghĩ, suy xét từng việc chứ ko phải là giỏi nghiệp vụ. Mà sự chín chắn này phải do xã hội dạy.

nobinhon

nobinhon

Sơ cấp

đúng là kế toán yêu cầu kinh nghiêm, xin làm không lương cũng khó !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA