Giúp đỡ: BC tình hình sử dụng hóa đơn quý?

• Thread starter Phanthuyceo
  • Ngày gửi
P

Phanthuyceo

Guest
Công ty em mới thành cuối tháng 5 thì hết tháng 6 này công ty e có pải làm bc tình hình sử dụng hóa đơn k ạ?
Note: Côg ty e đã gửi đơn đề ghị mua hóa đơn ở chi cục thuế mà vẫn chưa đến nhận hóa đơn ah? Như vậy có pải làm bc tình hình sd k ạ? làm thì trong đó viết như thế nào ạ???
Nhờ anh chị giúp e. e cảm ơn ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: Giúp em với: BC tình hình sử dụng hóa đơn quý

Công ty em mới thành cuối tháng 5 thì hết tháng 6 này công ty e có pải làm bc tình hình sử dụng hóa đơn k ạ?
Note: Côg ty e đã gửi đơn đề ghị mua hóa đơn ở chi cục thuế mà vẫn chưa đến nhận hóa đơn ah? Như vậy có pải làm bc tình hình sd k ạ? làm thì trong đó viết như thế nào ạ???
Nhờ anh chị giúp e. e cảm ơn ạ.
Chưa có HĐ thì báo cáo gì hả em? khi nào có thì hãy báo cáo nhé.

N

nnanguyet

Guest
31/10/12
57
1
8
34
daklak

Bạn chưa lên CQT nhận hóa đơn nên chưa phải báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn. Nhưng nếu bạn đã nhận hóa đơn về, dù chưa sử dụng thì vẫn phải làm báo cáo như bình thường nhé!

P

Phanthuyceo

Guest

Dạ, có nghĩa là dù có gửi đơn đề nghị mua hóa đơn, nhưng chưa lên lây về cũng k pải làm đúng k ạ? khi nào mình cầm hóa đơn về tại công ty rồi mới bắt đầu báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn phải k ạ? e chỉ sợ Thuế lại hỏi. hì hì.

N

nnanguyet

Guest
31/10/12
57
1
8
34
daklak

Đúng rồi, bạn phải lấy hóa đơn về thì mới biết ký hiệu mẫu hóa đơn, ký hiệu hóa đơn, có số mua trong kỳ,... thì mới làm báo cáo THSD HĐ được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA