Cách sử dụng Phiếu Xuất Kho kiêm Vận chuyển nội bộ

• Thread starter letung
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

letung

Guest
22/2/05
22
0
0
Di linh-Lam Dong
Các bác WKT ơi cho em hỏi sử dụng PXK kiêm vận chuyển nội bộ trong trường hợp nào. Em hỏi mấy bác Thuế thì bảo là chỉ được chọn 1 trong 2 cách: hoặc là viết HĐ GTGT cho xe vận chuyển, hoặc là viết PXK kiêm VC nội bộ., và phải đăng ký với Cục thuế. Nếu vậy khi đăng ký vận chuyển bằng PXK kiêm VCNB thì khi hợp đồng được thanh lý phải viết HĐ GTGT như thế nào???
Em chưa sử dụng PXK kiêm VCNB bao giờ nên rất lúng túng. Có bác nào có công văn hướng dấn cụ thể về cách sử dụng PXK kiêm VCNB thì cho em với. Em đang rất cần.

letung0110@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Bạn có thể cho mình biết,lý do gì bạn sử dụng phiếu xuất kho kiêm VCNB không?VCNB được sử dụng cho các trường hợp như sau :
1.Vận chuyển hàng từ kho đến cty hay nơi khác.
2.Hàng trên đường vận chuyển ra cảng để xuất khẩu nhưng chưa thể xuất được hóa đơn GTGT(thông thường phải kiểm định từ hải quan,hải quan okie thì mới xuất được hóa đơn GTGT)
3.Hàng đưa xuống tỉnh trưng bày,triễn lãm,bán hàng lưu động.
4.Hàng điều động nội bộ,đến các chi nhánh phụ thuộc hay giữa các chi nhánh với nhau.
5.Ủy thác hàng hóa xuất khẩu.
6.Xuất nguyên liệu đưa đi gia công.
Tất cả các trường hợp nêu trên đều phải đi kèm với Lệnh điều động nội bộ.
Không cần phải xuất hóa đơn GTGT nha.Sau khi bán được hàng hóa thì hãy xuất hóa đơn.
Bạn có thể nghiên cứu thêm Thông tư liên tịch 94/2003 nha nếu muốn tìm hiểu về cách sử dụng hóa đơn đối với từng trường hợp cụ thể.

• Like
Reactions: nguyenthihoa2311
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA