Liên 2 HĐ GTGT có đc xé rời ko

• Thread starter anhhong2003
  • Ngày gửi
A

anhhong2003

Sơ cấp
18/2/11
41
0
0
34
BienXanh
Cho e hỏi là liên 2 HĐ GTGT dành cho khách hàng nhiều khách hàng mua lẻ (khách ko lấy HĐ ) nhưng viết chung 1 hóa đơn có đc xé rời khỏi quuyển ko ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Liên 2 HĐ GTGT có đc xé rời ko

Cho e hỏi là liên 2 HĐ GTGT dành cho khách hàng nhiều khách hàng mua lẻ (khách ko lấy HĐ ) nhưng viết chung 1 hóa đơn có đc xé rời khỏi quuyển ko ạ
Khách hàng không lấy hóa đơn thì lưu tại DN xé ra hay không xé không quan trọng bạn hiền.
Mua lẻ dưới 200.000 xem hướng dẫn ở điều 16 thông tư 64/2013/TT-BTC
Mua lẻ trên 200.000 xem hướng dẫn ở điều 14 thông tư 64/2013/TT-BTC

nguyentham7789

nguyentham7789

Guest
22/7/13
22
0
1
34
Bac Giang

Anh oi e thuog khong xe lien 2. vay khi minh la so sach kep chung tu hi minh se phai lap them bang ke cho hoa don do dug khong?
va cai dieu 16 cua thong tu ay "Bán hàng hóa, dịch vụ có tổng giá thanh toán dưới 200.000 đồng mỗi lần thì không phải lập hóa đơn" theo em hieu thi minh khong phai xuat hoa don ngay luc ban cho khach nhung van phai lap hoa don vao cuoi ngay van ghi la khach le khong giao hoa don co dung khonng a?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Anh oi e thuog khong xe lien 2. vay khi minh la so sach kep chung tu hi minh se phai lap them bang ke cho hoa don do dug khong?
va cai dieu 16 cua thong tu ay "Bán hàng hóa, dịch vụ có tổng giá thanh toán dưới 200.000 đồng mỗi lần thì không phải lập hóa đơn" theo em hieu thi minh khong phai xuat hoa don ngay luc ban cho khach nhung van phai lap hoa don vao cuoi ngay van ghi la khach le khong giao hoa don co dung khonng a?
Những hóa đơn xuất mà khách hàng không lấy thì lưu chung cùng với liên 1, liên 3 thường lấy để hạch toán kế toán thì lưu với phiếu xuất khi hay lưu cùng với liên 1 tùy mình.
Cuối ngày xuất hóa đơn là đúng rồi em

A

anhhong2003

Sơ cấp
18/2/11
41
0
0
34
BienXanh

Huhu, e mới bị phạt 2,5 triệu/1tờ hóa đơn nè. cán bộ thuế nói hóa đơn mà có tên và địa chỉ của khách hàng cụ thể(khách hàng đó ko có mã số thuế) thì có thể xé được nhưng hóa đơn viết cho tổng hợp khách lẻ trong 1 ngày thì ko đc xé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA