Hỏi về bảo hiểm trích theo lương

• Thread starter Kyt.azai
  • Ngày gửi
K

Kyt.azai

Guest
Chào các ah chị, em là thành viên mới, hiện em đang là thực tập sinh. Em muốn hỏi rằng ở cơ quan em đang công tác thì em thấy chị kế toán trưởng trích các khoản bảo hiểm (như BHYT) thì tất cả mọi nhân viên trích như nhau với một số tiền chứ không theo phần trăm lương.. Em muốn hỏi trường hợp đấy là như thế nào ạ?:038:

Khóa học Quản trị dòng tiền
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: Hỏi về bảo hiểm trích theo lương

Chào các ah chị, em là thành viên mới, hiện em đang là thực tập sinh. Em muốn hỏi rằng ở cơ quan em đang công tác thì em thấy chị kế toán trưởng trích các khoản bảo hiểm (như BHYT) thì tất cả mọi nhân viên trích như nhau với một số tiền chứ không theo phần trăm lương.. Em muốn hỏi trường hợp đấy là như thế nào ạ?:038:
tức là bên đó đăng ký thang bảng lương bằng nhau :D

dannie

dannie

Sơ cấp
27/6/14
14
0
1
tphcm

1. thang lương đăng ký bằng nhau nên trích giống nhau...
2. chế độ riêng của công ty... chỉ trích mỗi người bao nhiêu đó... phần còn lại thì công ty chịu :)

K

Kyt.azai

Guest

Trên thực tế lương bên kỹ thuật và văn phòng rất chênh lệch bác ạ, em vẫn chưa hiểu, có nghĩa là đăng ký một đằng còn trong công ty tự biết với nhau 1 nẻo ạ?

dannie

dannie

Sơ cấp
27/6/14
14
0
1
tphcm

Trên thực tế lương bên kỹ thuật và văn phòng rất chênh lệch bác ạ, em vẫn chưa hiểu, có nghĩa là đăng ký một đằng còn trong công ty tự biết với nhau 1 nẻo ạ?

cũng có thể là vậy đó...theo kinh nghiệm của mình thì cũng có cty trả lương thực khác với số đăng ký... khi trích thì chỉ trích theo số đăng ký thôi...
còn không nữa là

2. chế độ riêng của công ty... chỉ trích mỗi người bao nhiêu đó... phần chênh lệch còn lại thì công ty chịu :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA