QT thuế TNDN

• Thread starter lehoa_tcd
  • Ngày gửi
L

lehoa_tcd

Trung cấp
9/12/06
162
0
16
Ha noi
ANh chị ơi cho em hỏi một tý.:wall:
Theo quy định thì phần ước thuế TNDN năm sau phải cao hơnnăm trước 10%-(em kobiết có văn bản nào quy định và hướng dẫn cụ thể). Tuy nhiên năm trước chúng em ước thuế caoquá mà thực tế năm nay thi lãi l ại rất ít (VD: ước là 20.000.000đ nhưng thực tế chỉ là 9.650.000đ. Vậy năm nay em làm phần ước thuế thấp hơn so với năm trước có được không ạ. Em chưa QT lần nào nên cũng ko hiểu mo te gì cả. Hic.
Nhà mình chỉ cho em nha. Thank!!!!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vietkhoavp

Guest
17/1/07
12
0
0
Ha Noi
Mình nghĩ ước cao hơn 9.650.000 là đc rồi. KHông có văn bản cụ thể nào hướng đẫn đâu

C

cucvang

Guest
19/7/05
31
0
0
Ha noi
Theo kinh ngiệm của mình thì nếu bạn ứơc thấp hơn thuế sẽ không chấp nhận đâu, vậy để đỡ mất công đi lại bạn nên ước cao hơn một chút.

D

dungha

Guest
21/1/07
41
0
0
ha noi
Như thế này nhé: Bạn ước thì ước thoải mái ước bao nhiu cũng đc nhưng bạn phải ước năm nay cao hơn năm trước chẳng lẽ bạn kinh doanh lại muốn DN mình lỗ ah? thế thì KD làm gì cho mệt đầu ra, nếu trong quá trình KD khoảng 6tháng đầu năm DT mà lãi hay lỗ khoảng 20% thì bạn được điều chỉnh tờ khai thuế TNDN tạm ước nó là phụ lục đính kèm tờ khai mẫu 04/DN nhưng mình ko gửi đc file. Còn cái 10% ko có quy định nào cả đấy chỉ là cái mẹo để kế toán làm thui mà đấy cũng là mức ước DT cao nhất đấy.

D

dungha

Guest
21/1/07
41
0
0
ha noi
Mình xin lỗi tờ điều chỉnh thuế TNDN là mẫu 02B/TNDN.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA