Thiết kế file quản lý mặt hàng (quần áo) bằng Excel

• Thread starter ngothuthao
  • Ngày gửi
N

ngothuthao

Guest
2/7/14
2
0
0
hồ chí minh
Mình không biết có đăng nhầm nơi không. nhưng cho mình mạo muội hỏi chút ạ.mình mới buôn bán quần áo. hàng của mình nhập từ nhiều nơi. mỗi mẫu một mã hàng khác nhau. rồi nhiều loại từ áo,quần,váy....mình muốn quản lý hàng xuất nhập tồn bằng excel mà nói thật đây không phải chuyên ngành của mình nên mong bạn nào biết giúp đỡ mình ạ. để mình có thể tìm mã hàng nhanh . nhập thêm cũng có thể cập nhật đc. hàng khách trả cũng có thể kiểm soát hay hàng hư tồn nữa. mong các bạn giúp đỡ. mình cảm ơn rất nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuyet.dothi.50

Guest
Ðề: Thiết kế file quản lý mặt hàng (quần áo) bằng Excel

Quần ào quản lý đâu có dễ, bạn phải quản lý theo size, màu sắc, theo chủng loại... mình e là làm excel mà đáp ứng hết các nhu cầu trên hơi khó

Q

quynh89qb

Guest
20/6/11
5
0
1
35
quảng bình

ôi cái này cũng dễ ,.chủ yếu bạn phải lập đc từng mã hàng cho từng loại quần áo( ôi nghe ma nhiều nhỉ :) ).rồi bạn sủ dụng công thức mà làm thôi

K

kengia

Sơ cấp
11/5/14
7
0
0
38
tp HCM

Gửi bạn địa chỉ mới về excel. Nơi các bạn:
- Download MIỄN PHÍ các ứng dụng về excel (đặc biệt là ứng dụng quản lý kho)
- Gửi yêu cầu để được thiết kế làm file excel MIỄN PHÍ phù hợp với cv cụ thể từng người
https://www.facebook.com/pages/EXCEL-ỨNG-DỤNG/655148404556221

N

ngothuthao

Guest
2/7/14
2
0
0
hồ chí minh

ôi cái này cũng dễ ,.chủ yếu bạn phải lập đc từng mã hàng cho từng loại quần áo( ôi nghe ma nhiều nhỉ :) ).rồi bạn sủ dụng công thức mà làm thôi

dễ là làm như nào bạn. mọi người có biết phần mềm nào quản lý được đa dạng chủng loại và dễ quản lý không? giúp mình nhé

QDuc

QDuc

Cao cấp
3/6/06
254
18
18
Biển khơi
Ðề: Để quản lí trong excel, ta cần trước tiên là lập danh mục mặt hàng

Muốn vậy, điều đầu tiên, & theo mình là quan trọng nhất sẽ là mã mặt hàng (MMH)

Mình cho rằng MMH này luôn gồm 5 kí tự (hay có kí số)

Ký tự đầu chỉ Nam hay nữ,
Như A,C,E,. . . . dùng để chỉ quần áo nữ
Còn B, D, F,. . . để chỉ cho nam (Chả là nữ nhiều thứ quần áo hơn mà!)

Trong đó A,B là áo; C,D là quần, E & F là đồ lót chẳng hạn,. . . . .
(Nếu bạn cho rằng vậy hoa mắt, thì có thể đổi A...N là cho nữ; Sau N sẽ là nam; Khi đó A, O là quần,. . . )

Kí tự thứ 2 (Có thể là cả ký số) để chỉ vế kích cỡ, L, M, S,. . . .

. . . . .

Tất cả chuyện này không ai ngoài bạn cần để bắt đầu, cộng đồng chỉ có thể tham vấn cho bạn mà thôi;

Nếu bạn thấy cần tiếp tục, thì bạn lập trang DMMH (danh mục mặt hàng) đi, rồi ta sẽ làm đến vấn đề khác;

F ương châm là "Từ từ rồi cháo sẽ nhừ"

• Like
Reactions: helenxuan
L

lancoi610

Sơ cấp
29/5/14
29
4
3

Đợt trước mình đi làm cho 1 cửa hàng quần áo thì họ dùng phần mềm Vis retail. Còn ko rõ giá rổ phần mềm đấy thế nào nhưng mà đi mua quần áo vài nơi họ cũng dùng pm này. Còn về mã hàng thì được đặt theo kiểu dễ nhớ như áo sơ mi nữ thì ASG , nam thì là ASB, Quần jean thì QJG và QJB... tương tự với các loại khác sau đó thêm mã cụ thể cho từng loại VD như là ASG 1235 là áo sơ mi kẻ sọc nữ..sơ sơ là thế.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA