[XIN GIÚP ĐỠ] Hóa đơn không ghi đvt,số lượng, đơn giá có hợp lệ?

• Thread starter thanhdd1vs
  • Ngày gửi
T

thanhdd1vs

Guest
5/1/11
3
0
0
35
Hà nội
Chào cả nhà ạ!
Cả nhà giúp em với. Bên em có nhận được hóa đơn xử lý nước thải nhưng trên hóa đơn không ghi đvt, số lượng, đơn giá mà chỉ ghi nội dung dịch vụ theo hđ số... và thành tiền. Em xem mấy topic thì có người nói là với hàng dịch vụ thế là OK nhưng em không tìm thấy thông tư, nghị định... nào nói như thế. Các trường hợp loại trừ không cần phải ghi đầy đủ nội dung bắt buộc theo thông tư 64 cũng không có trường hợp này. Như vậy thì hóa đơn đó có hợp lệ không ạ??

Khóa học Quản trị dòng tiền
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: [XIN GIÚP ĐỠ] Hóa đơn không ghi đvt,số lượng, đơn giá có hợp lệ?

Chào cả nhà ạ!
Cả nhà giúp em với. Bên em có nhận được hóa đơn xử lý nước thải nhưng trên hóa đơn không ghi đvt, số lượng, đơn giá mà chỉ ghi nội dung dịch vụ theo hđ số... và thành tiền. Em xem mấy topic thì có người nói là với hàng dịch vụ thế là OK nhưng em không tìm thấy thông tư, nghị định... nào nói như thế. Các trường hợp loại trừ không cần phải ghi đầy đủ nội dung bắt buộc theo thông tư 64 cũng không có trường hợp này. Như vậy thì hóa đơn đó có hợp lệ không ạ??
Hóa đơn ghi như vậy là dc rồi em.

T

thanhdd1vs

Guest
5/1/11
3
0
0
35
Hà nội

Hóa đơn ghi như vậy là dc rồi em.

Nhưng nếu chiếu theo thông tư 64 thì không đúng vì viết thiếu nội dung bác ơi! Bác có biết cái nghị định thông tư nào cho cái vấn đề hóa đơn dịch vụ viết theo hợp đồng này không ạ??

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Nhưng nếu chiếu theo thông tư 64 thì không đúng vì viết thiếu nội dung bác ơi! Bác có biết cái nghị định thông tư nào cho cái vấn đề hóa đơn dịch vụ viết theo hợp đồng này không ạ??
giờ theo thông tư 39 rồi, anh hỏi giả sử em bán cho khách lẻ theo bàng kê thì sao?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA