Làm sao để chuyển định dạng thành kiểu số?

• Thread starter mountain
  • Ngày gửi
M

mountain

Guest
6/5/06
85
0
6
Việt Nam
Sếp mình có nhờ dịch vụ đánh mấy bảng biểu tính toán, nhưng khổ nổi họ đánh toàn bằng word. Bây giờ em muốn chép qua excel và chuyển nó thành số được không ạ. (cách đánh số trên word của họ là: phân cách hàng nghìn là ký tự trắng và phân cách thập phân là dấu phẩy. Mong các bạn chỉ giúp!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
mountain nói:
Sếp mình có nhờ dịch vụ đánh mấy bảng biểu tính toán, nhưng khổ nổi họ đánh toàn bằng word. Bây giờ em muốn chép qua excel và chuyển nó thành số được không ạ. (cách đánh số trên word của họ là: phân cách hàng nghìn là ký tự trắng và phân cách thập phân là dấu phẩy. Mong các bạn chỉ giúp!

Bạn cứ copy và paste bình thường. Sau đó bạn quét chọn vùng cần thay đổi, nhấn Ctrl+HFind what bạn gõ ký tự muốn thay thê, ở phần Replace with bạn gõ ký tự thay thế. Tiếp đó bạn nhấn replace all.

hoangquangbinh

hoangquangbinh

Trung cấp
27/11/06
133
1
18
Quang Binh
Secret_grasses nói:
Bạn cứ copy và paste bình thường. Sau đó bạn quét chọn vùng cần thay đổi, nhấn Ctrl+HFind what bạn gõ ký tự muốn thay thê, ở phần Replace with bạn gõ ký tự thay thế. Tiếp đó bạn nhấn replace all.

Bạn cứ copy và paste bình thường. Sau đó bạn quét chọn vùng cần thay đổi, nhấn Ctrl+F ở Find what bạn gõ ký tự muốn thay thế (ký tự trắng, dấu phẩy), ở phần Replace with bạn không gõ gì cả. Tiếp đó bạn nhấn replace all

M

mountain

Guest
6/5/06
85
0
6
Việt Nam
Mình đỡ phải đánh lại rồi. Rất cảm ơn SG và HQB đã giúp.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA