Khi nào nhận được tiền hoàn thuế TNCN?

• Thread starter apollohdd
  • Ngày gửi
A

apollohdd

Trung cấp
25/8/11
149
2
18
Ho Chi Minh city
Sau khi có giấy Đề nghị hoàn trả khoản thu ngân sách nhà nước về thuế TNCN của cơ quan thuế thì bao lâu Công ty nhận được tiền hoàn thuế?

Khóa học Quản trị dòng tiền
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Ðề: Khi nào nhận được tiền hoàn thuế TNCN?

Oánh dấu, ngâm cứu...............................................

H

Hoa Ng150691

Trung cấp
13/5/14
137
2
18
tp Hồ Chí Minh
Giấy đề nghị hoàn trả khoản thu NSNN là do NNT lập để gởi CQT bạn nhé chứ ko phải của CQT. Thời gian để giải quyết hồ sơ hoàn thuế TNCN là 15 ngày kể từ ngày CQT nhận đủ hồ sơ hoàn thuế theo quy định.

Theo quy định tại Thông tư 156 và 111 thì thời hạn giải quyết hồ sơ hoàn thuế là 6 ngày làm việc kể từ ngày CQT nhận đủ hồ sơ hoàn thuế theo quy định.

K có đâu đừng đợi chi mất công, để đó chuyển sang khấu trừ kỳ sau đi bạn

Hiện nay, việc giải quyết hồ sơ hoàn thuế TNCN rất đơn giản và mau lẹ. Bạn nên nghiên cứu lại đi.

Tứ Phong

Tứ Phong

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/12/08
355
126
43
TP.HCM
Ðề: Khi nào nhận được tiền hoàn thuế TNCN?

nnanguyet nói:
K Giấy đề nghị hoàn trả khoản thu NSNN là do NNT lập để gởi CQT bạn nhé chứ ko phải của CQT. Thời gian để giải quyết hồ sơ hoàn thuế TNCN là 15 ngày kể từ ngày CQT nhận đủ hồ sơ hoàn thuế theo quy định.

Theo quy định tại Thông tư 156 và 111 thì thời hạn giải quyết hồ sơ hoàn thuế là 6 ngày làm việc kể từ ngày CQT nhận đủ hồ sơ hoàn thuế theo quy định.

K có đâu đừng đợi chi mất công, để đó chuyển sang khấu trừ kỳ sau đi bạn

Hiện nay, việc giải quyết hồ sơ hoàn thuế TNCN rất đơn giản và mau lẹ. Bạn nên nghiên cứu lại đi.

M

mice

Guest
17/1/10
1
0
1
39
Hanoi
Thực tế thì cơ quan mình mấy chục người đã nộp xong hồ sơ lên cơ quan thuế Bắc Ninh và nộp bổ sung xong giấy tờ thiếu do cơ quan thuế yêu cầu từ tháng 4/2017 đến nay tháng 8/2017 lên web check thì tình trạng là vẫn chưa phê duyệt. Hỏi nhân viên cty đi nộp hộ thì em ấy nói cơ quan thuế quá bận nên ko giải quyết được theo thời hạn quy định.

tieuthu_007

tieuthu_007

Cao cấp
10/8/06
523
128
43
Tp.HCM
Thực tế thì cơ quan mình mấy chục người đã nộp xong hồ sơ lên cơ quan thuế Bắc Ninh và nộp bổ sung xong giấy tờ thiếu do cơ quan thuế yêu cầu từ tháng 4/2017 đến nay tháng 8/2017 lên web check thì tình trạng là vẫn chưa phê duyệt. Hỏi nhân viên cty đi nộp hộ thì em ấy nói cơ quan thuế quá bận nên ko giải quyết được theo thời hạn quy định.
Chắc bạn nộp qua mạng, bạn kiểm tra lại hồ sơ đi. Cty Mình làm Giấy đề nghị hoàn thuế nộp trực tiếp lên cơ quan thuế, trong vòng 6 ngày là có tiền à. Của bạn có thể gặp trục trặc gì về hồ sơ chứ bây giờ họ phải duyệt hồ sơ theo quy định cứ không vì quá bận mà ngâm từ tháng 4 đến tháng 8 đâu

Z

zungcoca

Cao cấp
20/1/11
488
169
43
47
05 Quang Trung, Đà Nẵng

Thông thường thì 1 tuần là có xiền rùi vs dieu kien la ho so hoan thue day du va hop le...