Kê khai sai số hoá đơn

• Thread starter nga9989
  • Ngày gửi
N

nga9989

Guest
28/10/10
54
0
6
34
Đô Lương
Quý 1 em có khai nhầm số hoá đơn của 1 hoá đơn đầu vào(chỉ sai số hoá đơn, các thông tin khác đều đúng). giờ em làm điều chỉnh và nộp nhưng khi nộp không gửi được phụ lục kHBS(nếu không nộp được phụ lục này thì quản lý thuế sẽ không biết mình điều chỉnh chỗ nào cả). không biết diễn đàn có ai gặp trường hợp này không giúp mình với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
lehangnb

lehangnb

Trung cấp
25/3/08
71
8
8
38
Ha noi
Ðề: Kê khai sai số hoá đơn

Trường hợp khai mà không ảnh hưởng tới thuế GTGT phải nộp hoặc được khấu trừ thì em in lại bảng kê của tháng sai đó kèm với công văn xin nộp lại Bảng kê MV/BR, nộp tại bộ phận 1 cửa của Chi cục thuế.

phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên

Quý 1 em có khai nhầm số hoá đơn của 1 hoá đơn đầu vào(chỉ sai số hoá đơn, các thông tin khác đều đúng). giờ em làm điều chỉnh và nộp nhưng khi nộp không gửi được phụ lục kHBS(nếu không nộp được phụ lục này thì quản lý thuế sẽ không biết mình điều chỉnh chỗ nào cả). không biết diễn đàn có ai gặp trường hợp này không giúp mình với.

Chào bạn.Mình xin có ý kiến như sau.
-Do bạn chỉ điều chỉnh số hóa đơn thôi, nên không ảnh hưởng đến thuế GTGT đầu vào, và như vậy thì không thể nào có mẫu 01KHBS được.
-Bạn nên In lại BKMV, BKBR +Công văn trình bày để nộp lại thì hay hơn.

D

Doan Mythu

Guest
3/7/14
1
0
0
Bình Định

Chào bạn.Mình xin có ý kiến như sau.
-Do bạn chỉ điều chỉnh số hóa đơn thôi, nên không ảnh hưởng đến thuế GTGT đầu vào, và như vậy thì không thể nào có mẫu 01KHBS được.
-Bạn nên In lại BKMV, BKBR +Công văn trình bày để nộp lại thì hay hơn.
Bạn có thể hướng dẫn kỹ hơn được k vd: Công văn trình bày để nộp lại có mẫu hay tự soạn. BKMV, BKBR?
mình học tại chức và mới làm 2 tháng nên còn lơ ngơ lắm. xin mọi người giúp đỡ giùm

H

honganthi2014

Sơ cấp
28/6/14
4
0
0
35
TPHCM

E là lính mới hoàn toàn mảng này, mọi người giúp ch e vs nhé

T

thaoledinhgiatuyenquan

Sơ cấp
30/6/14
5
0
0
35
phan thiết

Em cũng là thành viên mới của diễn đàn ,và cũng làm kế toán được 2 tháng thôi mong moi người giúp đỡ.
Thân.

phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên

Bạn có thể hướng dẫn kỹ hơn được k vd: Công văn trình bày để nộp lại có mẫu hay tự soạn. BKMV, BKBR?
mình học tại chức và mới làm 2 tháng nên còn lơ ngơ lắm. xin mọi người giúp đỡ giùm

Chào bạn!
Mình xin gửi bạn một mẫu để tham khảo, và áp dụng cho trường hợp của bạn.

Đính kèm

• Giai Trinh Nop BCTC thay the.doc
    33 KB · Lượt xem: 112

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA