Khai thuế cho doanh nghiệp mới thành lập?

• Thread starter chocolate26
  • Ngày gửi
C

chocolate26

Guest
12/6/14
3
0
1
hà nội
Công ty mình mới thành lập tháng 6/2014, mình thấy bảo phải làm cam kết mua TSCĐ trên 1 tỷ đồng, mọi người có mẫu của bản cam kết này không cho mình xin với!!!!!!!!!!!!!
Và công ty mình chưa có phát sinh gì, hoạt động gì, chưa mua TS......có mã số thuế từ tháng 6 thì có phải kê khai thuế GTGT tháng 6 không? Nêu có thì kê khai thế nào ạ?
Sau còn phải làm những công việc gì nữa không ạ?
Mình chưa làm về thuế bao giờ mong mọi người giúp đỡ....

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lechaugiang

Sơ cấp
22/5/14
35
1
6
41
TP.HCM
Ðề: Mọi người giúp với!!!!!! khai thuế cho doanh nghiệp mới thành lập

Chào bạn!

Công ty Bạn phải kê khai thuế bắt đầu cho kỳ khai thuế tháng 06.2014

C

cksnacencommCA2

Sơ cấp

DN phải kê khai từ kỳ tính thuế là 06-2014,
DN mới thành lập sẽ kêkhai theo mẫu 004/GTGT - Tờ khai GTGT theo phương pháp trực tiếp trên doanh thu

Công ty mình mới thành lập tháng 6/2014, mình thấy bảo phải làm cam kết mua TSCĐ trên 1 tỷ đồng, mọi người có mẫu của bản cam kết này không cho mình xin với!!!!!!!!!!!!!
Và công ty mình chưa có phát sinh gì, hoạt động gì, chưa mua TS......có mã số thuế từ tháng 6 thì có phải kê khai thuế GTGT tháng 6 không? Nêu có thì kê khai thế nào ạ?

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Cty bạn đã có MST tháng 6 nhưng bạn xem ngày cty bắt đầu đi vào hoạt động nếu là tháng 6 thì khi qua tháng 7 bạn pjhải làm bc thuế cho tháng 6 dùđã có hay chưa có phát sinh doanh thu, cách thức khai thuế ntn bạn tham khảo bài 16 link này
http://www.webketoan.vn/forum/threa...dinh-thong-tu-dang-ap-dung-cho-nam-2014/page2

C

chocolate26

Guest
12/6/14
3
0
1
hà nội

Công ty mình đăng ký thuế GTGT theo pp khấu trừ. công ty mới chỉ có giấy phép đăng ký kd, MST thôi chứ chưa đi vào hoạt động

H

hvcompany

Guest
17/6/14
3
0
0
HCM
Ðề: Khai thuế cho doanh nghiệp mới thành lập?

Xin chào bạn !

Hiện nay cty mình cũng giống bạn, GPKD ngày 21/05/2014
Cũng đã làm hồ sơ thuế ban đầu, và báo cáo thuế T6 qua mạng ( BKAV)- cty mình ko có phát sinh, và xuất hóa đơn gì cả !
Mình cũng đang phân vân?
Liệu mình có thể làm báo cáo thuế định kỳ theo quý đc ko? Hay là theo tháng, vì có người nói đc, nói ko? Ko rỏ cho lắm !

Bây giờ đến cuối năm mình cần làm những gì?

Thuế TNCN, Thuế TNDN...?

Số sách kế toán thì như thế nào? Vì là doanh nghiệp nhỏ, chủ yếu xin GPKD là chính thôi !

Mong đc sự phản hồi từ phía mọi người !

Tks cả nhà !

H

hvcompany

Guest
17/6/14
3
0
0
HCM

Không thấy ai chia sẻ vậy pà con !
hi

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô

Xin chào bạn !

Hiện nay cty mình cũng giống bạn, GPKD ngày 21/05/2014
Cũng đã làm hồ sơ thuế ban đầu, và báo cáo thuế T6 qua mạng ( BKAV)- cty mình ko có phát sinh, và xuất hóa đơn gì cả !
Mình cũng đang phân vân?
Liệu mình có thể làm báo cáo thuế định kỳ theo quý đc ko? Hay là theo tháng, vì có người nói đc, nói ko? Ko rỏ cho lắm !

Bây giờ đến cuối năm mình cần làm những gì?

Thuế TNCN, Thuế TNDN...?

Số sách kế toán thì như thế nào? Vì là doanh nghiệp nhỏ, chủ yếu xin GPKD là chính thôi !

Mong đc sự phản hồi từ phía mọi người !

Tks cả nhà !

Bạn này không có một tí kiến thức nào về KT và Thuế, có chỉ dẫn cũng như không mà thôi.

moon87

moon87

Đáng yêu nhất web

Không biết bạn là chủ Doanh nghiệp hay là Kế toán nhỉ?

Nếu là chủ Doanh nghiệp bỏ tiền ra thuê kế toán, người ta có trách nhiệm làm cho bạn những vấn đề này. Còn nếu bạn tiết kiệm khoản tiền đó thì ......... bó tay
Nếu bạn là Kế toán thì đúng là bạn chẳng có một tí kiến thức gì, chắc k hướng dẫn nổi bạn ==> Chuyển nghề là tốt nhất.

H

hvcompany

Guest
17/6/14
3
0
0
HCM

Bạn này không có một tí kiến thức nào về KT và Thuế, có chỉ dẫn cũng như không mà thôi.

Chào bạn.
Quả là mình ko biết nhiều về kế toán, thuế. Mình muốn lên đây học hỏi?
Ko biết ở đây có ai chia sẻ ko?
Hay mọi người lên đây chỉ để làm dịch vụ ?

Mọi người có thể trả lời đc k?
Hay có phí mới ok?
:017:

M

moonkid209

Guest
13/6/13
11
1
1
33
hà nam

Chào bạn.
Quả là mình ko biết nhiều về kế toán, thuế. Mình muốn lên đây học hỏi?
Ko biết ở đây có ai chia sẻ ko?
Hay mọi người lên đây chỉ để làm dịch vụ ?

Mọi người có thể trả lời đc k?
Hay có phí mới ok?
:017:
BẠN NÊN ĐỌC THÔNG TƯ 219/2013, CÔNG VĂN 5374/2013, CÔNG VĂN 8355/2013 VÀ MỘT SỐ THÔNG TƯ NGHỊ ĐỊNH HIỆN HÀNH ĐỂ BỔ SUNG KIẾN THỨC
BẠN CÓ THỂ THAM KHẢO KẾ TOÁN TẠI ketoanthienung.com

T

thaoco152

Sơ cấp
11/7/14
23
0
0
37
TPHCM

@quynhhuong0291 : chị ơi cho em hỏi cty em mới thành lập T4/2014, vậy cty em sẽ chịu mức thuế TNDN là bao nhiêu, 20% hay 22% ạh. em cám ơn nhiều ạh

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA