Hỏi về xuất hóa đơn cho chuyển khoản qua ngân hàng

• Thread starter nguyenthingocchieu
  • Ngày gửi
N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang
Help me, help me.....mọi người giúp e với,,,:
1/ công ty e vừa thanh lý một hợp đồng dịch vụ cho khách em mún hỏi là giờ mình xuất hóa đơn trước hay là chờ khách chuyển khoản qua ngân hàng rồi mình mới xuất hóa đơn.( lở đâu mình xuất hóa đơn mà khách ko chuyển khoản thì sao)....????...
2/ công ty e đăng ký với thuế tài khoản ngân hàng từ năm 2013 tới giờ mà chưa lần nào e lên lấy bảng sao kê chứng từ hết ( vì từ đó tới h ko có hóa đơn trên 20 triệu)...giờ có khách chuyển khoản qua ngân hàng mún nhận được chứng từ giấy báo có của ngân hàng thì đầu tiên là em lên lấy bảng sao kê chứng từ của mấy tháng trước về hả mọi người...hjc...có người nói e như zậy ko biết là có đúng ko....mong mọi người chỉ giúp với....:017:

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Hỏi về xuất hóa đơn cho chuyển khoản qua ngân hàng

1/ công ty e vừa thanh lý một hợp đồng dịch vụ cho khách em mún hỏi là giờ mình xuất hóa đơn trước hay là chờ khách chuyển khoản qua ngân hàng rồi mình mới xuất hóa đơn.( lở đâu mình xuất hóa đơn mà khách ko chuyển khoản thì sao)....????...
2/ công ty e đăng ký với thuế tài khoản ngân hàng từ năm 2013 tới giờ mà chưa lần nào e lên lấy bảng sao kê chứng từ hết ( vì từ đó tới h ko có hóa đơn trên 20 triệu)...giờ có khách chuyển khoản qua ngân hàng mún nhận được chứng từ giấy báo có của ngân hàng thì đầu tiên là em lên lấy bảng sao kê chứng từ của mấy tháng trước về hả mọi người...hjc...có người nói e như zậy ko biết là có đúng ko....mong mọi người chỉ giúp với....:017:
1./ Trong dân gian thì ng ta thường nói cầm dao bằng cán chứ đừng cầm dao bằng lưỡi, nếu k/hàng làm ăn với bạn ko có hợp đồng ràng buộc,làm ăn theo kiểu mua đứt bán đoạn thì tốt nhất theo kiểu tiền trao cháo múc khi nào trả đủ mới xuất hoá đơn.
2./ Bảng bảng sao kê chứng từ mà bạn nói thật ra đó là sổ phụ ngân hàng, bạn đã mở TK ngân hàng thì hàng tháng chịu khó lên đó lấy sổ phụ ngân hàng mang về đối chiếu với TK 112(NH X) xem có gì sai sót thì báo để họ kịp thời sửa chữa, bảo đảm hoàn toàn free, nếu trước đây chưa lấy về thì bây giờ lên đề nghị họ in cho (để sau này thuế khi QT sẽ đối chiếu sổ phụ với số dư TK 112 (NHX) của bạn)

phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên

Chào bạn!
-Khi bạn thanh lý xong hợp đồng thì việc cung ứng dịch vụ hay hàng hóa đã hoàn thành rồi.
Buộc bạn phải xuất hóa đơn.
-Còn khách chưa chuyển tiền thì ghi Nợ TK 131, sau này đòi sau (nhưng đôi khi cũng lấy lý do này để buộc khách phải chuyển tiền)
- Bạn chưa lên Ngân hàng để lấy chứng từ lần nào, bạn em rằng Ngân hàng không cho bạn nhận, thì bạn có thể làm giấy giời thiệu.Nhờ In Sổ phụ và Chứng từ kèm theo là được thôi.

N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang

Zạ em cảm ơn @quynhhuong0291@phuyen89 nha....cám ơn anh chị nhìu......:) em sẻ lên ngân hàng in sổ phụ......mà anh chị cho em hỏi ngu một câu nửa là....bây giờ lên xin in sổ phụ trước hay khách chuyển tiền vào rồi mình mới lên xin in ...

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Zạ em cảm ơn @quynhhuong0291@phuyen89 nha....cám ơn anh chị nhìu......:) em sẻ lên ngân hàng in sổ phụ......mà anh chị cho em hỏi ngu một câu nửa là....bây giờ lên xin in sổ phụ trước hay khách chuyển tiền vào rồi mình mới lên xin in ...
Thông thường bạn muốn in sổ phụ của tháng trước thì nên đợi đầu tháng sau hãy lên lúc đó NH đã kết số dư tháng trước xong , chứ bạn đê nghị in lung tung họ la đó, còn muốn biết k/hàng đã chuyển tiền vào TK của cty bạn chưa thì chỉ lên hỏi thôi (trên NH có dv nếu có ai chuyển tiền vào TK của Cty bạn họ sẽ tự động báo cho bạn biết)

N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang

Hj...zị hả... cám ơn bạn nhiều nha...mới vào nghề lóng ngóng wa'.....

X

xaugailaidaugau

Cao cấp
2/8/12
214
5
18
HN

1. Bình thường cứ xuất hđ đi kh mới thanh toán. Cái này cũng dễ hiểu cho bên thanh toán tiền. Cty mình cũng dính nhiều vụ tt rồi mà kh chây ì mãi mới chịu trả hóa đơn khiến việc kk thuế bị ảnh hưởng.
2. Lấy sổ phụ ntn là do mình đăng ký với NH. Lấy ngay khi phát sinh tk cũng có. Để đầu tháng sau lấy 1 thể cũng có. Dù gì bạn cũng phải đăng ký người giao dịch với NH họ mới cho lấy sổ phụ. Đăng ký từ ban đầu ntn thì cứ làm như thế.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA