Hóa đơn vật liệu đầu vào trong công ty xây dựng

• Thread starter quynhtrangdinh
  • Ngày gửi
Q

quynhtrangdinh

Sơ cấp
9/10/12
22
0
1
Nam Định
Các bậc tiền bối xin chỉ giáo. em mới làm bên kế toán xây dựng. Công ty em mua gạch lỗ thi công công trình từ đầu tháng kéo dài đến cuối tháng (mua của cửa hàng VLXD). Đến cuối tháng thì bên cửa hàng VLXD đó chuyển một loạt hóa đơn gạch đó cho bên em (thực ra là hóa đơn của nhà máy chứ không phải của cửa hàng đó). Khổ nỗi họ lại tập hợp hơn 30.000v gạch viết trong có 3 ngày. Như thế không biết là có không hợp lý không? và làm cách nào để xử lý vấn đề này. Mong các anh (chị) tư vấn cho em. Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: Hóa đơn vật liệu đầu vào trong công ty xây dựng

Các bậc tiền bối xin chỉ giáo. em mới làm bên kế toán xây dựng. Công ty em mua gạch lỗ thi công công trình từ đầu tháng kéo dài đến cuối tháng (mua của cửa hàng VLXD). Đến cuối tháng thì bên cửa hàng VLXD đó chuyển một loạt hóa đơn gạch đó cho bên em (thực ra là hóa đơn của nhà máy chứ không phải của cửa hàng đó). Khổ nỗi họ lại tập hợp hơn 30.000v gạch viết trong có 3 ngày. Như thế không biết là có không hợp lý không? và làm cách nào để xử lý vấn đề này. Mong các anh (chị) tư vấn cho em. Thanks!
10.000 viên trong 1 ngày cũng dc mà e? ko lể xây dc 1 viên thì viết HĐ 1 viên hả e?

levanton

levanton

Cao cấp

Bạn nên quan tậm là số lượng gạch theo các hóa đơn đó sử dụng đúng định mức và tiến độ công trình hay không. Còn hóa đơn ghi 3 ngày liên tiếp hay ghi chung vào 1 hóa đơn cũng không quan trọng.

Q

quynhtrangdinh

Sơ cấp
9/10/12
22
0
1
Nam Định

Em cảm ơn @nghiadudaco@levanton. Hóa đơn vật liệu xây dựng em thường hay lấy tập trung một lúc. ví dụ: nghiệm thu hạng mục xây thô xuất háo đơn đầu ra, thì em tập trung lấy hóa đơn đầu vào một lần. như thế không biết có sao không ak ??

B

binhtb380

Guest
2/8/11
12
0
1
k33/37 Núi Thành

Em cảm ơn @nghiadudaco@levanton. Hóa đơn vật liệu xây dựng em thường hay lấy tập trung một lúc. ví dụ: nghiệm thu hạng mục xây thô xuất háo đơn đầu ra, thì em tập trung lấy hóa đơn đầu vào một lần. như thế không biết có sao không ak ??

không sao cả miễn ngày lấy hoá đơn trước ngày nghiệm thu hạng mục là ok

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA