Đóng nhầm dấu lên liên tím và liên xanh của hóa đơn

• Thread starter hoanghongtam
  • Ngày gửi
hoanghongtam

hoanghongtam

Guest
4/4/11
75
13
8
Hà nội
Em có vấn đề này mong các anh chị giúp đỡ
Công ty bạn em chuẩn bị quyết toán Thuế, tìm lại thì thấy có 1 số hóa đơn cũ của năm 2011 chưa đóng dấu, mà công ty lại vừa thay đổi mẫu dấu,dấu cũ thì đã nộp lại và hủy rồi, bạn em lại đóng nhầm dấu mới lên liên tím và liên xanh .
Cho em hỏi như thế có bị làm sao không ạ ? Mấy ngày nữa là cty Quyết toán Thuế rồi. Anh chị giúp em với ạ. Em cảm ơn nhiều ạ :038::038::038::038:

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Đóng nhầm dấu lên liên tím và liên xanh của hóa đơn

Công ty bạn em chuẩn bị quyết toán Thuế, tìm lại thì thấy có 1 số hóa đơn cũ của năm 2011 chưa đóng dấu, mà công ty lại vừa thay đổi mẫu dấu,dấu cũ thì đã nộp lại và hủy rồi, bạn em lại đóng nhầm dấu mới lên liên tím và liên xanh .
Cho em hỏi như thế có bị làm sao không ạ ? Mấy ngày nữa là cty Quyết toán Thuế rồi. Anh chị giúp em với ạ. Em cảm ơn nhiều ạ :038::038::038::038:
Sao lại sơ ý thế nhỉ, tự mình tạo ra khó khăn cho mình, những hóa đơn lưu lại nếu đã lở quên đóng dấu nhưng hiện nay ko còn dấu cũ để đóng thì cứ để y nguyên như thế, bạn đóng như thế vô tình làm cho số hóa đơn đó trở nên ko hợp lệ, nếu cán bộ thuế phát hiện ra họ có thể loại ra hay vẫn chấp nhận nhưng sẽ xử phạt cty của bạn, may mắn hơn là họ sơ ý ko phát hiện ra.

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

nếu dấu mới ko có gì thay đổi thì đóng lại cũng dc ko sao cả.

nobinhon

nobinhon

Sơ cấp

Hix, có gì bạn cho biết kết quả mình muốn coi ah!

hoanghongtam

hoanghongtam

Guest
4/4/11
75
13
8
Hà nội

Sao lại sơ ý thế nhỉ, tự mình tạo ra khó khăn cho mình, những hóa đơn lưu lại nếu đã lở quên đóng dấu nhưng hiện nay ko còn dấu cũ để đóng thì cứ để y nguyên như thế, bạn đóng như thế vô tình làm cho số hóa đơn đó trở nên ko hợp lệ, nếu cán bộ thuế phát hiện ra họ có thể loại ra hay vẫn chấp nhận nhưng sẽ xử phạt cty của bạn, may mắn hơn là họ sơ ý ko phát hiện ra.

Bạn em mới đi làm nên hơi sơ ý, nếu chẳng sai bao h thì làm sao biết thế nào là đúng ạ ^^ !

Hix, có gì bạn cho biết kết quả mình muốn coi ah!

Mình cũng đang hóng kết quả đây, hì

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Bạn em mới đi làm nên hơi sơ ý, nếu chẳng sai bao h thì làm sao biết thế nào là đúng ạ ^^ !
Mình cũng đang hóng kết quả đây, hì

Bên bạn nhìu hóa đơn ko, nếu để lẫn lộn hy vọng thuế ko để ý, nhưng cũng đừng lo lắng quá khi QTT chắc chắn 100% là bị phạt ko một DN nhà nước hay tư nhân nào tránh khỏi, ko phạt khỏan này cũng bị phạt khỏan khác.

hoanghongtam

hoanghongtam

Guest
4/4/11
75
13
8
Hà nội

Bên bạn nhìu hóa đơn ko, nếu để lẫn lộn hy vọng thuế ko để ý, nhưng cũng đừng lo lắng quá khi QTT chắc chắn 100% là bị phạt ko một DN nhà nước hay tư nhân nào tránh khỏi, ko phạt khỏan này cũng bị phạt khỏan khác.

Khoảng hơn 30 tờ ^^
Ừ thì biết là QTT kiểu gì cũng bị phạt rồi, nh bạn mình làm ở cty ng quen, lại đang học việc, nên mới ko biết là có bị phạt ko :)
Hi vọng là CCT k để ý :)

ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM

Liên 3 xé ra lưu trữ thuế không xem,