Chử ký và tên của người mua và tên người mua hàng ghi ở đầu hóa đơn là 2 người khác nhau?

• Thread starter nguyenthingocchieu
  • Ngày gửi
N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang
Mong ace trong diễn đàn trả lời giúp em với...: e mới xuất hóa đơn là ghi tên người mua hàng là tên giám đốc của công ty mua hàng bên công ty em,,,,nhưng lại giám đốc bên đó lại đi công tác rồi, nên kế toán bên đó ký lun phần người mua hàng....bây giờ trên hóa đơn phần chử ký của người mua hàng là tên kế toán bên đó nhừng phần tên nguời mua hàng lại là tên giám đốc,,,mà ko có con dấu bên công ty đó nửa.....em ko pjk là ký như vậy và ko có con dấu bên công ty mua có hợp lệ hóa đơn ko???>...mong mọi người chỉ giáo với.....

Khóa học Quản trị dòng tiền
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: Chử ký và tên của người mua và tên người mua hàng ghi ở đầu hóa đơn là 2 người khác nhau?

Mong ace trong diễn đàn trả lời giúp em với...: e mới xuất hóa đơn là ghi tên người mua hàng là tên giám đốc của công ty mua hàng bên công ty em,,,,nhưng lại giám đốc bên đó lại đi công tác rồi, nên kế toán bên đó ký lun phần người mua hàng....bây giờ trên hóa đơn phần chử ký của người mua hàng là tên kế toán bên đó nhừng phần tên nguời mua hàng lại là tên giám đốc,,,mà ko có con dấu bên công ty đó nửa.....em ko pjk là ký như vậy và ko có con dấu bên công ty mua có hợp lệ hóa đơn ko???>...mong mọi người chỉ giáo với.....
Hóa đơn bán ra mà em? bán hàng xuất hóa đơn là ok rồi.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Chử ký và tên của người mua và tên người mua hàng ghi ở đầu hóa đơn là 2 người khác nhau?

Hoá đơn này bạn xuất cho cty khác mà bạn nói đến dấu của cty mua là thế nào ????
Hoá đơn xuất cho cty thì tên cty, địa chỉ, MST phải thật chính xác , tên ng mua hàng có thể có hoặc ko có cũng đc cái này ko quan trọng lắm, trong trường hợp trên tên ng mua hàng và chữ ký ng mua hàng đã lở ko khớp nhau, thì có cách chửa cháy tạm là trước" chữ ký ng mua hàng" bạn ghi thêm cho mình hai chữ TL có nghĩa là thay lời vậy là đc rồi, nhớ lần sau phải cẩn thận hơn một chút

N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang

Dạ vâng em cảm ơn chị @quynhhuong0291 và anh @nghiadudaco....lần sau em sẻ cẩn thận hơn...

Dạ còn 1 chuyện nửa là: cộng tiền hàng : 27.272.500, vat 10%: 2.727.250 tổng số tiền thanh toán là: 29.999.750..cho em hởi là số tiền thanh toán số lẻ quá có sao ko ạ...em sợ số lẻ wa' mấy bác thuế thấy ko hợp lệ...hj....em hỏi nột câu ak a chị

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Dạ vâng em cảm ơn chị @quynhhuong0291 và anh @nghiadudaco....lần sau em sẻ cẩn thận hơn...

Dạ còn 1 chuyện nửa là: cộng tiền hàng : 27.272.500, vat 10%: 2.727.250 tổng số tiền thanh toán là: 29.999.750..cho em hởi là số tiền thanh toán số lẻ quá có sao ko ạ...em sợ số lẻ wa' mấy bác thuế thấy ko hợp lệ...hj....em hỏi nột câu ak a chị
HĐ lẻ sau hàng đơn vị là 2 số cũng ko sao mà.

N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang

Zậy là ko sao hả a @nghiadudaco...hj

B

bumbr

Sơ cấp
13/10/11
11
1
3
quang nam

Cho e hỏi chút, nhưng nếu chỗ ng mua hàng e ghi tên người mua vào nhưng xuống chỗ ký ng mua hàng thì e đóng dấu bán hàng qua đt thì có sao k c

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA