Kê khai thuế GTGT hàng tháng cho hàng hóa NK

• Thread starter BUSINESS ACCOUNTING
  • Ngày gửi
B

BUSINESS ACCOUNTING

Sơ cấp
5/7/14
5
0
0
Ha noi
Chào cả nhà,
Cả nhà cho e hỏi chút ạ, công ty em mới nhập khẩu một lô hàng vào tháng 06/2014, HQ cấp cho cty e 2 tờ gốc đầu tiên của “Tờ khai hàng hóa nhập khẩu” trên đó có tổng tiền thuế và các loại thuế cần đóng cùng với “Bảng kê nộp thuế theo mẫu 01/BKNT”, công ty e nộp tiền mặt trực tiếp tại kho bạc nhà nước ở HP. Đợt này em cần kê khai thuế GTGT trên phần mềm HTKK 3.2.2, vậy trong phần “Bảng kê hóa đơn, chứng từ hàng hóa, dịch vụ mua vào” e phải kê khai thế nào cho đúng ạ. Em là kế toán mới nên còn nhiều điều cần học hỏi các anh các chị, e mong các anh chị chỉ giúp em. Em xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

BUSINESS ACCOUNTING

Sơ cấp
5/7/14
5
0
0
Ha noi
Ðề: Kê khai thuế GTGT hàng tháng cho hàng hóa NK

Bác nào trả lời giúp em với, e cảm ơn.

B

BUSINESS ACCOUNTING

Sơ cấp
5/7/14
5
0
0
Ha noi

Vẫn chưa có bác nào trả lời cả...

K

ketoands

Sơ cấp
16/5/13
40
1
8
38
nguyễn du - HN

Chào cả nhà,
Cả nhà cho e hỏi chút ạ, công ty em mới nhập khẩu một lô hàng vào tháng 06/2014, HQ cấp cho cty e 2 tờ gốc đầu tiên của “Tờ khai hàng hóa nhập khẩu” trên đó có tổng tiền thuế và các loại thuế cần đóng cùng với “Bảng kê nộp thuế theo mẫu 01/BKNT”, công ty e nộp tiền mặt trực tiếp tại kho bạc nhà nước ở HP. Đợt này em cần kê khai thuế GTGT trên phần mềm HTKK 3.2.2, vậy trong phần “Bảng kê hóa đơn, chứng từ hàng hóa, dịch vụ mua vào” e phải kê khai thế nào cho đúng ạ. Em là kế toán mới nên còn nhiều điều cần học hỏi các anh các chị, e mong các anh chị chỉ giúp em. Em xin cảm ơn.
Bạn kê khai thuế GTGT dựa trên giấy nộp tiền vào NSNN, nộp vào tháng nào thì kê khai vào tháng đó

B

BUSINESS ACCOUNTING

Sơ cấp
5/7/14
5
0
0
Ha noi

Bạn kê khai thuế GTGT dựa trên giấy nộp tiền vào NSNN, nộp vào tháng nào thì kê khai vào tháng đó
Mình không có giấy nộp tiền vào NSNN, cái mình đang có là "Bảng kê nộp thuế, mẫu số: 01/BKNT", bạn có hướng dẫn cụ thể cho việc kê khai này không, có thể chỉ giúp mình chi tiết hơn được không, mình cảm ơn @ketoands

B

BUSINESS ACCOUNTING

Sơ cấp
5/7/14
5
0
0
Ha noi

Có bác nào chỉ e được không?

K

ketoands

Sơ cấp
16/5/13
40
1
8
38
nguyễn du - HN

Mình không có giấy nộp tiền vào NSNN, cái mình đang có là "Bảng kê nộp thuế, mẫu số: 01/BKNT", bạn có hướng dẫn cụ thể cho việc kê khai này không, có thể chỉ giúp mình chi tiết hơn được không, mình cảm ơn @ketoands
Bạn tham khảo link dưới đây, bảng kê nộp thuế thì cũng gần như Giấy nộp tiền vào NSNN
Ký hiệu hóa đơn, chứng từ : 01/BKNT (Ký hiệu trên chứng từ nộp thuế)
Ngày tháng năm : Ngày tháng năm trên chứng từ nộp thuế
Số hóa đơn : không có thì đánh dấu x
Đơn vị bán... : ghi Chi Cục Hải Quan...( Là đơn vị thụ hưởng trên Chứng Từ Nộp Thuế GTGT NK )
http://www.webketoan.vn/forum/threads/179193-Khai-thue-GTGT-doi-voi-To-khai-Hai-Quan#post1042187

• Like
Reactions: xuantham
flaooh

flaooh

Sơ cấp
19/7/11
17
0
1
34
Hà Nội
Em nộp thuế môn bài cho công ty, ra ngân hàng liên kết với chi cục thuế thì họ cho mẫu 01/BKNT để điền vào. Em muốn hỏi là bảng này có cần dấu và chữ ký của GĐ không ạ? Hay chỉ cần điền tại đó rồi nộp tiền?

L

leopad

Sơ cấp
7/1/15
44
7
8
34
Em nộp thuế môn bài cho công ty, ra ngân hàng liên kết với chi cục thuế thì họ cho mẫu 01/BKNT để điền vào. Em muốn hỏi là bảng này có cần dấu và chữ ký của GĐ không ạ? Hay chỉ cần điền tại đó rồi nộp tiền?
Cần có chữ ký giám đốc và con dấu vì đây là bạn đang nộp bằng hình thức chuyển khoản, giám đốc là chủ tài khoản tại ngân hàng phải ký vào

flaooh

flaooh

Sơ cấp
19/7/11
17
0
1
34
Hà Nội
Cần có chữ ký giám đốc và con dấu vì đây là bạn đang nộp bằng hình thức chuyển khoản, giám đốc là chủ tài khoản tại ngân hàng phải ký vào
Em cám ơn ạ!
Em xin phép comment thêm cho các bạn kế toán mới sau này đọc: Ở ngân hàng liên kết với chi cục thuế thì không cần chữ ký gđ và con dấu, chỉ cần kê khai vào mẫu 01/BKNT rồi nộp tiền mặt. Nếu chuyển khoản thì dùng mẫu Giấy nộp tiền vào NSNN (e ko nhớ số hiệu), mới phải ký đóng dấu và thực hiện ở ngân hàng nơi cty mở tk (có thể trùng hoặc ko trùng ngân hàng liên kết với CC thuế).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA