Thời gian làm sổ sách

• Thread starter qdieu
  • Ngày gửi
Q

qdieu

Trung cấp
18/10/12
69
1
8
thanh pho thai binh
Mọi người cho mình hỏi chỗ mình mới làm chị kế toán trước chị làm sổ sách theo tháng/lần, mấy nay có bên thuế họ về kiểm tra họ bảo sao nhiều sổ sách thế, làm như thế là sai quy định, mà theo mình biết việc mở sổ sách theo tháng hay quý là việc của công ty cớ sao lại bảo là sai. Mọi người cho mình xin ý kiến hay có văn bản nào quy định không

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Thời gian làm sổ sách

Mọi người cho mình hỏi chỗ mình mới làm chị kế toán trước chị làm sổ sách theo tháng/lần, mấy nay có bên thuế họ về kiểm tra họ bảo sao nhiều sổ sách thế, làm như thế là sai quy định, mà theo mình biết việc mở sổ sách theo tháng hay quý là việc của công ty cớ sao lại bảo là sai. Mọi người cho mình xin ý kiến hay có văn bản nào quy định không
Có thể bạn hiểu nhầm ý của họ, bạn kiểm tra lại xem, bên bạn đang mở sskt theo hình thức kế toán nào ? (NKC, CTGH, NKSC vv...) các loại sổ đc mở có đúng theo quy định của hình thức kế toán đó hay ko?, vv...

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Ðề: Thời gian làm sổ sách

Mở sổ sách thì theo từng hình thức KT mà bạn đăng ký ( HT theo QĐ 15 hay 48 trong các QĐ đều có QĐ về SS bắt buộc) Còn niên độ KT thì có thể theo tháng, quí, năm tuỳ DN đăng ký.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA