Chử ký trên hóa đơn

• Thread starter nguyenthingocchieu
  • Ngày gửi
N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang
Cho mình hỏi là: hóa đơn của mình mới xuất có 3 chử ký: người mua hàng, người bán hàng, và thủ trưởng đơn vị ký lun.....mình mới vào nghề nên khách hàng yêu cầu mình phải có con dấu và chử ký bên thủ trưởng đơn vị ký họ mới chịu nhưng trước đó mình đã ký chỗ người bán hàng rồi...ko biết là có hợp lệ ko..mình xé ra giao cho khách rồi.....

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HUYEN TRAN

Guest
Ðề: Chử ký trên hóa đơn

Cho mình hỏi là: hóa đơn của mình mới xuất có 3 chử ký: người mua hàng, người bán hàng, và thủ trưởng đơn vị ký lun.....mình mới vào nghề nên khách hàng yêu cầu mình phải có con dấu và chử ký bên thủ trưởng đơn vị ký họ mới chịu nhưng trước đó mình đã ký chỗ người bán hàng rồi...ko biết là có hợp lệ ko..mình xé ra giao cho khách rồi.....

KH yêu cầu đúng đó, bạn nhờ GĐ ký, đóng dấu rồi giao lại cho họ nha

mkhank4

mkhank4

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
3/5/13
259
82
28
35
cantho

D) Tiêu thức “người bán hàng (ký, đóng dấu, ghi rõ họ tên)”

Trường hợp thủ trưởng đơn vị không ký vào tiêu thức người bán hàng thì phải có giấy ủy quyền của thủ trưởng đơn vị cho người trực tiếp bán ký, ghi rõ họ tên trên hóa đơn và đóng dấu của tổ chức vào phía trên bên trái của tờ hóa đơn.

đ) Tiêu thức “người mua hàng (ký, ghi rõ họ tên)”

Riêng đối với việc mua hàng không trực tiếp như: Mua hàng qua điện thoại, qua mạng, FAX thì người mua hàng không nhất thiết phải ký, ghi rõ họ tên trên hoá đơn. Khi lập hoá đơn tại tiêu thức “người mua hàng (ký, ghi rõ họ tên)”, người bán hàng phải ghi rõ là bán hàng qua điện thoại, qua mạng, FAX.

Khi lập hóa đơn cho hoạt động bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ ra nước ngoài, trên hóa đơn không nhất thiết phải có chữ ký của người mua nước ngoài.

N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang

Cám ơn @mkhank4@HUYEN TRAN....nhưng hóa đơn mình vừa có chử ký người mua hàng vừa có chử ký người mua hàng vừa có chử ký của thủ trưởng đơn vị ký luôn ,,,,zậy có hợp lệ không???....

mkhank4

mkhank4

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
3/5/13
259
82
28
35
cantho

@nguyenthingocchieu
vậy thì quá tốt rồi hoá đơn phải có đầy đủ chữ ký
trường hợp bán hàng qua điện thoại thì đóng dấu vào chữ người mua hàng
trường hợp thủ trường ( giám đốc ) không ký hoá đơn thì đóng mọc treo bên góc trái phía trên hoá đơn và người xuất hoá đơn ký tên vào chỉ tiêu người bán hàng

N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang

Hj..zậy hả bạn @mkhank4 ...zậy mà mình lo sợ như zậy ko hợp lệ....cám ơn bạn nha...hj..

hongtham005

hongtham005

Guest
11/7/11
11
0
1
34
Hà Nội

Hóa đơn không đóng dấu treo thì nói ng ta đưa lại cho GD ký và đóng dấu là đc

Xem nhiều