Hỏi nghiêm túc mình có nên chuyển nghề không?

• Thread starter brutal86vn
  • Ngày gửi
B

brutal86vn

Trung cấp
7/8/13
61
4
8
39
hà nội
Chào các bạn
mình đang bối rối quá nên câu chữ không được nghiêm chỉnh mong các bạn bỏ quá .
mình có nên chuyển từ kế toán sang thiết kế đồ họa k nhỉ ? mình giờ là thích hay thích tìm tòi đọc tài liệu về pts hay illu còn kiến thức chắc chắn k bằng dân đi làm lâu năm . tuổi mình là 28 . mình đang chán làm kế toán quá rồi. không hẳn là chán, mình đang là nhân viên hạng bét , công việc giao cũng làm đc tuy toàn việc hạng bét , mình chỉ làm văn phòng phẩm , hàng tháng tính khấu hao văn phòng phẩm thôi ,đag thử làm tài sản cố định nhưng kế toán trưởng chưa giao chính thức . mới làm được gần 1 năm. việc ít chỉ toàn ngồi chơi lương khi trừ các bảo hiểm thì còn hơn 4tr, mọi năm còn có các đợt bù lương , tính đầy đủ ra chắc tầm 6tr 1 tháng mà toàn dân rảnh rỗi bàn chuyện đàn bà , khi khác thì soi mói chọc ngoáy , chả có gì nói được nên thường mình chỉ ngồi làm việc và cũng chỉ nói xã giao khi cần thiết thôi.. còn kế toán trưởng thì như đàn bà soi mói đủ kiểu rồi hay nói hiểu nhầm nhân viên hay bực tức khi nhân viên xong việc mà ngồi không v.v.. mình làm cực ghét bị soi một cách trừng trừng rồi kiếm cớ gây sự hại não ,..chả có gì cũng soi rồi gây sự với nhau...hãy cho mình lời khuyên .. hic sửa đi sửa lại vẫn chả biết nói sao
mình thích học tiếng anh , giao tiếp cũng ổn nhưng nghe k tốt lắm , thích học photoshop và illu , thích tập thể thao .. ngày nào cũng mài mấy khoản này !

6tr là mình tính dư dả thôi vì mình thật ra chả có tí máu kế toán nào trong người . đi ăn uống hay đầu tư mua sắm gì mình hay thả lỏng lắm .mình học kế toán chỉ là bằng tại chức và mình làm kế toán là vì bố mẹ mình hướng như thế . là một công ty nhỏ nhà nước nên ít việc mà chỉ ngồi nhìn nhau là chính nên mình cảm thấy bực mỗi khi các cô già hay soi mói rồi tìm cớ gây sự . kế toán trg cũng hay soi và còn nói sai về mình nữa . mình làm gì cũng được miễn là không bị soi . còn ai nói gì mình cũng chấp nhận nếu đó là lời nói đúng . đằg này việc ít nên người ta vừa làm vừa buôn chuyện đàn bà rồi soi mói mình nọ kia làm mình rất khó chịu .đến kế toán trg cũng hay soi và hay nói sai về mình

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
miadt

miadt

Guest
8/11/13
46
6
8
Hà Nội
Ðề: Hỏi nghiêm túc mình có nên chuyển nghề không?

Nan giải quá bạn nhỉ, theo mình thì bạn hãy cư làm những gì mình thích và cảm thấy thoải mái là được. Nếu cứ đắn đo và ngại thay đổi thì mãi bạn cũng chỉ là bạn bây giờ thôi.