Bị truy thu thuế do quá thời hạn hợp đồng chưa thanh toán, khi có chứng từ ngân hàng trong vòng 6 th

• Thread starter trangbot
  • Ngày gửi
T

trangbot

Guest
7/11/11
3
0
1
Hà Nội
Anh chị ơi, giúp e với ạ!
Công ty e bị truy thu thuế GTGT do quá thời hạn hợp đồng chưa thanh toán, sau khi đã có quyết định kiểm tra và nộp xong số tiền thuế bị truy thu thì bên e mới có chứng từ thanh toán qua ngân hàng cho khoản phải trả này. Trong tháng có chứng từ ngân hàng này, mình được kê khai bổ sung điều chỉnh số thuế GTGT này. Nhưng e không biết cách kê khai bổ sung điều chỉnh trên tờ khai tháng mới này thế nào? Có anh chị nào có kinh nghiệm hướng dẫn giúp e với ạ!
E cảm ơn nhiu lắm ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketoands

Sơ cấp
16/5/13
40
1
8
38
nguyễn du - HN
Ðề: Bị truy thu thuế do quá thời hạn hợp đồng chưa thanh toán, khi có chứng từ ngân hàng trong vòng 6 tháng, Kê khai bổ sung điều chỉnh như thế nào?

Anh chị ơi, giúp e với ạ!
Công ty e bị truy thu thuế GTGT do quá thời hạn hợp đồng chưa thanh toán, sau khi đã có quyết định kiểm tra và nộp xong số tiền thuế bị truy thu thì bên e mới có chứng từ thanh toán qua ngân hàng cho khoản phải trả này. Trong tháng có chứng từ ngân hàng này, mình được kê khai bổ sung điều chỉnh số thuế GTGT này. Nhưng e không biết cách kê khai bổ sung điều chỉnh trên tờ khai tháng mới này thế nào? Có anh chị nào có kinh nghiệm hướng dẫn giúp e với ạ!
E cảm ơn nhiu lắm ạ!
Thuế bắt loại số thuế GTGT đã khấu trừ cho phần chưa thanh toán ra thì bạn khai BS giảm số thuế GTGT đc khấu trừ (chỉ tiêu 37) tờ khai 01/GTGT, sau khi đã có c.từ thanh toán thì lại đc kê khai BS điều chỉnh tăng trở lại ở (chỉ tiêu 38)
Cty mình cũng đc thuế gọi lên giải trình 131, 331 và cũng bị loại 1 cơ số như cty bạn. Hii :)

T

trangbot

Guest
7/11/11
3
0
1
Hà Nội
Ðề: Bị truy thu thuế do quá thời hạn hợp đồng chưa thanh toán, khi có chứng từ ngân hàng trong vòng 6 tháng, Kê khai bổ sung điều chỉnh như thế nào?

Hjc. Nhưng thuế chỗ em lại đưa vào biên bản truy thu thuế của công ty mình chứ không bắt loại ra chị ah. Em đã nộp số thuế này theo quyết dịnh xử phạt, jo mà lại làm bổ sung giảm số thuế GTGT được khấu trừ thì coi như lại phát sinh phải nộp một lần nữa, sau đó lại điều chỉnh tăng trở lại thì coi như là hòa. vậy là Em vẫn phải nộp số thuế GTGT này chứ k được khấu trừ giảm số thuế phải nộp. Em đang băn khoăn lắm! :(

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
985
245
43
Bienhoadongnai

Biên bản xử phạt (hay qt thuế 3; 5 năm) ghi ngày :....các khoản phải nộp....; Chứng từ NH ngày...; VAT cuối tháng 5/2014....Nói chung nhìn chứng từ dễ làm việc hơn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA