Kế toán xây dựng kiêm thủ quỹ kiêm thủ kho

• Thread starter phananh.phan.92
  • Ngày gửi
P

phananh.phan.92

Guest
Câu chuyện là e và một người bạn kĩ sư xây dựng đang làm trong một công ty xây dựng,bọn e vừa rồi có chung nhau nhận ngoài một dự án công trình nhà ở cao tầng. e muốn hỏi là giờ e phải làm những sổ sách gì như thế nào ,e phụ trách mãng tài chính,tiền lương,ăn ở công nhân.bạn e thì phụ trách mảng kĩ thuật. e cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh
Ðề: Kế toán xây dựng kiêm thủ quỹ kiêm thủ kho

Câu chuyện là e và một người bạn kĩ sư xây dựng đang làm trong một công ty xây dựng,bọn e vừa rồi có chung nhau nhận ngoài một dự án công trình nhà ở cao tầng. e muốn hỏi là giờ e phải làm những sổ sách gì như thế nào ,e phụ trách mãng tài chính,tiền lương,ăn ở công nhân.bạn e thì phụ trách mảng kĩ thuật. e cảm ơn nhiều.

Bạn hỏi chưa rõ: - 2 bạn nhận làm ngoài có ký HĐ qua C.ty của bạn không? Bạn nhận theo phương thức nào? trọn gói,hay chỉ phần nhân công ...? bạn cần nói rõ mới góp ý được !

L

lechaugiang

Sơ cấp
22/5/14
35
1
6
41
TP.HCM

Vấn đề này là nội bộ giữa hai bạn.

Hai bạn tự xây dựng và theo dõi cho hợp lý nhất

levanton

levanton

Cao cấp

@phananh.phan.92 xem lại hai bạn nhận ngoài theo phương thức gì, có cung cấp hóa đơn cho bên giao thầu không, việc nhận là nhận kỹ thuật hay thi công, có bao gồm NVL, thiết bị không? Hai bạn có (đã) đăng ký hộ kinh kinh doanh hay doanh nghiệp chưa? Tùy theo tình hình để có những yêu cầu khác nhau về việc quản lý, thủ tục,...

Sửa lần cuối:
P

phananh.phan.92

Guest

Em nhận hợp đồng qua hình thức nhận khoán có ki hợp đồng ,em nhận theo phương thức phần nhan công ak.

Em nhận theo phương thức khoán ngoài ,e nhận phần thi công,NVL thiết bị công ty rót xuống,chưa đi đăng kí hộ kinh doanh..

Vâng ,ý e hỏi là khoản theo dõi đó ý ,làm sao cho rõ ràng nhất quán phần tài chính nữa ak.

levanton

levanton

Cao cấp

Em nhận hợp đồng qua hình thức nhận khoán có ki hợp đồng ,em nhận theo phương thức phần nhan công ak.

Em nhận theo phương thức khoán ngoài ,e nhận phần thi công,NVL thiết bị công ty rót xuống,chưa đi đăng kí hộ kinh doanh..

Vâng ,ý e hỏi là khoản theo dõi đó ý ,làm sao cho rõ ràng nhất quán phần tài chính nữa ak.

Bạn nêu ra rõ vậy mới biết, như vậy bạn là B' của B ( Công ty). Khả năng bạn và bạn của bạn thuê nhân công lại, và theo dõi chấm công theo dõi ứng tiền từ công ty và khi thuê ai thực hiện thì photo CMND của họ đề sau này cung cấp cho B (Công ty) quyết toán thuế TNCN.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA