Thay đổi đơn vị tính khi xuất hóa đơn

• Thread starter vienthanh
  • Ngày gửi
V

vienthanh

Trung cấp
28/6/06
79
0
6
Thanh Pho Ho Chi Minh
Nhà mình cho em hỏi có ai gặp trường hợp này chưa nhé :
Bên em bán hàng ống thép luồn dây điện, nhập hàng của 1 công ty ngoài Hà Nội, khi xuất hóa đơn đầu vào cho bên em thì đơn vị tính là " Cái ". Khi em xuất hóa đơn cho khách hàng, khách hàng yêu cầu em đổi đơn vị tính là " Ống ". Em có nhờ ngoài Hà Nội đổi lại nhưng họ không đồng ý, mọi người có hướng giải quyết nào không giúp em với?

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Thay đổi đơn vị tính khi xuất hóa đơn

Bên em bán hàng ống thép luồn dây điện, nhập hàng của 1 công ty ngoài Hà Nội, khi xuất hóa đơn đầu vào cho bên em thì đơn vị tính là " Cái ". Khi em xuất hóa đơn cho khách hàng, khách hàng yêu cầu em đổi đơn vị tính là " Ống ". Em có nhờ ngoài Hà Nội đổi lại nhưng họ không đồng ý, mọi người có hướng giải quyết nào không giúp em với?
Nếu bạn đề nghị ng bán xuất lại hóa đơn theo đơn vị ống thì chắc chắn 100% họ ko xuất lại đâu, nhưng bạn đề nghị họ làm thêm một bảng kê nhập hàng để bạn bổ sung vào hóa đơn nhập hàng ( Bảng kê trong đó ghi rỏ kèm theo hóa đơn gì đó ....? có cả chữ ký của ng mua va ng bán) thì mình nghĩ họ sẽ chịu.
Nội dung của bảng kê kèm theo này cũng thể thể hiện rỏ số lượng hàng nhập, nhưng đơn vị tính sẽ đc quy đổi ra ống, để sau này căn cứ vào đó bạn giải trình với bên thuế và biết đường mà trừ kho khi xuất bán.

phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên
Ðề: Thay đổi đơn vị tính khi xuất hóa đơn

Chào bạn.
Quan trọng nữa là khi xuất đơn vị Ống, thì phải quy đối ngược lại Cái để chúng ta trừ hàng ở Kho nữa chứ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA