Hỏi về khai sai tên và mst công ty mua hàng trên Bảng kê bán ra của tháng 12/2013

• Thread starter bluecloud0988
  • Ngày gửi
B

bluecloud0988

Trung cấp
26/9/12
57
0
6
NGHỆ AN ---> HCM
Em chào cả nhà.
Cả nhà cho em hỏi với: em ktra bảng kê bán ra tháng 12/2013 kt cũ có kê sai tên cty mua hàng trong 1 hđơn ( cty A mua hàng mà lại kê khai là cty B), ko sai số tiền.
Vậy cho em hỏi giờ em phải xử lý thế nào ạ. Có ai biết chỉ em với.
Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngonguyen86

Sơ cấp
2/7/14
13
0
0
37
Soc son, Ha noi
Ðề: Hỏi về khai sai tên và mst công ty mua hàng trên Bảng kê bán ra của tháng 12/2013

Ben ban nop qua mang hay la nop giay??/

Ngay xua minh cung gap truong hop nhu vay??? nhung khong phai la ke khai sai toan bo công ty??

Ban Phai ke khai dieu chinh va nop cong van cho chi cuc thue?? neu ro noi dung sai la gi??? ngay thang va da ke khai o thang nao

phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên
Ðề: Hỏi về khai sai tên và mst công ty mua hàng trên Bảng kê bán ra của tháng 12/2013

Em chào cả nhà.
Cả nhà cho em hỏi với: em ktra bảng kê bán ra tháng 12/2013 kt cũ có kê sai tên cty mua hàng trong 1 hđơn ( cty A mua hàng mà lại kê khai là cty B), ko sai số tiền.
Vậy cho em hỏi giờ em phải xử lý thế nào ạ. Có ai biết chỉ em với.
Thanks!

Chào bạn!
-Bạn phải sửa ngay, kẻo sau này thanh tra không chấp nhận thuế GTGT đầu vào của hóa đơn đó.
-Bạn làm lại Tờ khai bổ sung, nhưng không có mẫu 01/KHBS+ Công văn giải trình về điều trên.

B

bluecloud0988

Trung cấp
26/9/12
57
0
6
NGHỆ AN ---> HCM

Ben ban nop qua mang hay la nop giay??/

Ngay xua minh cung gap truong hop nhu vay??? nhung khong phai la ke khai sai toan bo công ty??

Ban Phai ke khai dieu chinh va nop cong van cho chi cuc thue?? neu ro noi dung sai la gi??? ngay thang va da ke khai o thang nao
@ngonguyen86: cty em nộp qua mạng thì giờ làm giấy tờ gì để nộp qua mạng ah.

B

bluecloud0988

Trung cấp
26/9/12
57
0
6
NGHỆ AN ---> HCM

Chào bạn!
-Bạn phải sửa ngay, kẻo sau này thanh tra không chấp nhận thuế GTGT đầu vào của hóa đơn đó.
-Bạn làm lại Tờ khai bổ sung, nhưng không có mẫu 01/KHBS+ Công văn giải trình về điều trên.
@phuyen89: cái TK này kt cũ làm trong htkk 3.2.2, mà giờ mh nâng cấp lên 3.2.3 thì ko có dữ liệu của quý 4/2013 nữa thì mh phải làm sao đây. huhu

phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên

@phuyen89: cái TK này kt cũ làm trong htkk 3.2.2, mà giờ mh nâng cấp lên 3.2.3 thì ko có dữ liệu của quý 4/2013 nữa thì mh phải làm sao đây. huhu

Chào bạn!!
Bạn có thể dùng tờ khai đã In ra đánh vào HTKK 3.2.3 lần đầu rồi.Sau nó bạn mới làm bổ sung đươc.
Hay bạn có ý khác, mong bạn diễn giải thêm.

N

ngonguyen86

Sơ cấp
2/7/14
13
0
0
37
Soc son, Ha noi

Ban day ho ke khai len mang

Sau lam mot cong van hanh chinh ghi ro noi dung dieu chinh.... va ly do

Giam doc ky va dong dau roi di nop o VP 1 cua cua chi cuc thue ban cung ban a

B

bluecloud0988

Trung cấp
26/9/12
57
0
6
NGHỆ AN ---> HCM

Giờ mh nhập vào htkk 3.2.3 chọn quý 4/2013 mà pm ko cho phép. Ko lẽ giờ tải lại htkk 3.2.2 về. Huhu
Cả nhà mình có ai biết chỉ em với ạ. E mới vào nghề còn lơ ngơ lắm. Thank all.
Help me :ladiesman :ladiesman

Sửa lần cuối:
B

bluecloud0988

Trung cấp
26/9/12
57
0
6
NGHỆ AN ---> HCM

Sau một ngày ngồi máy tính kiểm tra các hóa đơn, thì em phát hiện kt cũ kê khai nhiều hđơn bị sai ngày và sai tên n mua hàng. Các anh chị cho em hỏi giờ em phải xử lý thế nào ạ.
p/s: em mới ktra đc có quý 4/2013 mà thấy sai mấy cái rùi, còn mấy quý khác chưa ktra nựa. Lòi cả con mắt rùi. Lại còn cộng thêm từ trước đến giờ kt cũ toàn là chi TM cho những hđơn bán hàng thông thường dù gtri hđơn có trên 20tr vẫn chi TM, em hok biết làm sao đây. Cứu em với ạ. ko là e chết đuối mất thoai. thanks. :038: :038:
Help meeeeeeeeeeeeeee!!!!!!!!

Sửa lần cuối:
B

bluecloud0988

Trung cấp
26/9/12
57
0
6
NGHỆ AN ---> HCM

Cả nhà ơi, kíu em với. huhuhuu:wall::wall:

B

bluecloud0988

Trung cấp
26/9/12
57
0
6
NGHỆ AN ---> HCM

Cả nhà ơi, bên em sai tên và mst của n mua hàng trên bảng kê bán ra tháng 12/2013 vậy giờ em chỉ làm lại bảng kê bản ra đúng rùi nộp qua mạng là thôi, hay là em phải làm công văgiải trình nữa ah. có phải gửi lại Tờ khai nữa không ạ (Vì ko sai số tiền ). cty em khai thuế qua mạng. Có ai biết chỉ em với ạ. em cảm ơn!

phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên

Giờ mh nhập vào htkk 3.2.3 chọn quý 4/2013 mà pm ko cho phép. Ko lẽ giờ tải lại htkk 3.2.2 về. Huhu
Cả nhà mình có ai biết chỉ em với ạ. E mới vào nghề còn lơ ngơ lắm. Thank all.
Help me :ladiesman :ladiesman

Xin hỏi bạn đang nói chuyện với thành viên nào thế?

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Cả nhà ơi, bên em sai tên và mst của n mua hàng trên bảng kê bán ra tháng 12/2013 vậy giờ em chỉ làm lại bảng kê bản ra đúng rùi nộp qua mạng là thôi, hay là em phải làm công văgiải trình nữa ah. có phải gửi lại Tờ khai nữa không ạ (Vì ko sai số tiền ). cty em khai thuế qua mạng. Có ai biết chỉ em với ạ. em cảm ơn!
Khai lại cho đúng bản kê rồi kết xuất bản kê nộp dạng phụ lục là được.

B

bluecloud0988

Trung cấp
26/9/12
57
0
6
NGHỆ AN ---> HCM

Khai lại cho đúng bản kê rồi kết xuất bản kê nộp dạng phụ lục là được.

Thank @binhminhsom nhiều!

L

luatcongdong

Trung cấp
2/7/14
81
1
6
43
535 Kim Mã

Sau một ngày ngồi máy tính kiểm tra các hóa đơn, thì em phát hiện kt cũ kê khai nhiều hđơn bị sai ngày và sai tên n mua hàng. Các anh chị cho em hỏi giờ em phải xử lý thế nào ạ.
p/s: em mới ktra đc có quý 4/2013 mà thấy sai mấy cái rùi, còn mấy quý khác chưa ktra nựa. Lòi cả con mắt rùi. Lại còn cộng thêm từ trước đến giờ kt cũ toàn là chi TM cho những hđơn bán hàng thông thường dù gtri hđơn có trên 20tr vẫn chi TM, em hok biết làm sao đây. Cứu em với ạ. ko là e chết đuối mất thoai. thanks. :038: :038:
Help meeeeeeeeeeeeeee!!!!!!!!

Đành tìm và gỡ dần dần từng cái 1 thôi, chứ cũng không ai giúp được bạn cả

B

bluecloud0988

Trung cấp
26/9/12
57
0
6
NGHỆ AN ---> HCM

Cả nhà mình cho em hỏi sao em làm lại bảng kê bán ra mua vào tháng 12/2013 xong rùi, mà lại ko kết xuất ra file excel từng file bán ra, mua vào riêng đc ạ. Em làm mấy lần mà toàn ra cả 3 sheet lun. Có anh, chị nào biết chỉ em với. Em xin cảm ơn nhìu!

K

KIENDANG200888

Trung cấp
23/4/11
133
3
16
35
đà nẵng

Cả nhà mình cho em hỏi sao em làm lại bảng kê bán ra mua vào tháng 12/2013 xong rùi, mà lại ko kết xuất ra file excel từng file bán ra, mua vào riêng đc ạ. Em làm mấy lần mà toàn ra cả 3 sheet lun. Có anh, chị nào biết chỉ em với. Em xin cảm ơn nhìu!

Bạn giữ lại 1 sheet cần thiết, còn 2 sheet kia xóa đi. Vậy là xong. VD file bảng kê bán ra, bạn xóa sheet tờ khai và sheet bảng kê mua vào. tương tự đối với file bảng kê mua vào.

B

bluecloud0988

Trung cấp
26/9/12
57
0
6
NGHỆ AN ---> HCM

Bạn giữ lại 1 sheet cần thiết, còn 2 sheet kia xóa đi. Vậy là xong. VD file bảng kê bán ra, bạn xóa sheet tờ khai và sheet bảng kê mua vào. tương tự đối với file bảng kê mua vào.

Thank b nhé, mh đã làm vậy đó. Cho mình hỏi là trường hợp bán hàng mà khách hàng ko lấy hđơn, thì mh ghi ở mục họ tên n mua hàng là khách hàng ko lấy hđơn, vậy còn phần chữ ký n mua có cần ghi ko. Thank b.

B

bluecloud0988

Trung cấp
26/9/12
57
0
6
NGHỆ AN ---> HCM

Cả nhà cho em hỏi công ty e có mấy hđơn of viettel mà xuất sai địa chỉ công ty, giờ em phải liên lạc với Viettel nào để sửa lại ạ. Có ai đã gặp t.hợp này chỉ em với. Em cảm ơn.

K

KIENDANG200888

Trung cấp
23/4/11
133
3
16
35
đà nẵng

Cả nhà cho em hỏi công ty e có mấy hđơn of viettel mà xuất sai địa chỉ công ty, giờ em phải liên lạc với Viettel nào để sửa lại ạ. Có ai đã gặp t.hợp này chỉ em với. Em cảm ơn.

- Thông tin người bán hàng có trong hóa đơn mà. Bạn lần theo địa chỉ trên hóa đơn mà làm việc.
- Trường hợp chưa kê khai thuế các HĐ đó thì bạn yêu cầu họ hủy và xuất lại hóa đơn khác;
- Trường hợp đã kê khai rồi, để tránh rừm rà, mình nghĩ bạn làm bb điều chỉnh hóa đơn là được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA