Cách hủy hóa đơn đầu ra đã kê khai thuế

• Thread starter zomzin
  • Ngày gửi
Z

zomzin

Sơ cấp
16/12/10
10
0
0
Hà Nội
Em chào cả nhà ạ,

Em đang bị mắc một trường hợp hủy hóa đơn mà không biết phải làm như thế nào ạ, mong các bác giúp đỡ :(

Tháng 1, tháng 2 và tháng 3 năm 2014 bên em có cung cấp dịch vụ cho công ty nước ngoài không có tư cách pháp nhân tại VN. Vì bị mập mờ giữa việc thuế VAT 0% hay 10% mà hồi đó em đã xuất hóa đơn là 0%, nay đã xác nhận lại là thuế đầu ra 10% nên các hóa đơn em đã xuất 3 tháng đó bị sai, và em đã kê khai thuế trong Quý I/2014. Giờ em muốn hủy 3 hóa đơn đó và muốn xuất lại 3 hóa đơn thay thế với thuế suất 10%. Em đã tham khảo và biết thủ tục hủy nhưng việc phải kê khai điều chỉnh như thế nào trong Quý I và sắp tới là Quý II với 3 hóa đơn hủy và 3 hóa đơn thay thế thì em vẫn mông lung quá, em chẳng biết phải làm như thế nào nữa, còn cả BCTH sử dụng hóa đơn của Quý I nữa.

Huhuhuhu, các bác giúp em với các bác ơi, em xin chân thành cảm ơn ạ!!!!!

Huhuhu, không bác nào giúp em với ạ....

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM
Ðề: Cách hủy hóa đơn đầu ra đã kê khai thuế

Bạn viết lại hóa đơn nhưng có thu hồi được 3 hóa đơn cũ cũng như có thu được thêm tiền VAT ko vậy?

Z

zomzin

Sơ cấp
16/12/10
10
0
0
Hà Nội

Dạ em có thu hồi đuoc 3 hoa don cu va cung da thu them duoc khoan VAT bi thu thieu a

A

anhtuan08

Guest
25/4/09
28
11
3
Bắc Ninh

Chào bạn, theo mình bạn không cần hủy hóa đơn mà làm điều chỉnh tờ khai thuế đối với phần đã kê khai từ 0% lên 10%, bạn nên đến cơ quan quản lý thuế của công ty bạn để hỏi chi tiết, người ta sẽ hướng dẫn cụ thể, vì bên mình trước kia cũng bị như vậy

Z

zomzin

Sơ cấp
16/12/10
10
0
0
Hà Nội

Em cam on bac anhtuan08 :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA