Lương công nhân trong công ty xây dựng

• Thread starter sao87
  • Ngày gửi
S

sao87

Guest
19/2/14
31
0
6
ha noi
Mọi người cho em hỏi : Em làm bảng lương công nhân như file excel đính kèm, các anh chị vào xem tư vấn giúp em với ạ ? xem có chỗ nào không ổn không ạ ? Lương như thế có cao quá không ạ ?(Công trình làm ở Hải Dương )

Đính kèm

• bang-thanh-toan-tien-luong1 - gửi A.Dương.xlsx
    29.3 KB · Lượt xem: 59
Khóa học Quản trị dòng tiền
amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM
Ðề: Lương công nhân trong công ty xây dựng

Hihi, lương CN mà bình quân 10tr mình nghĩ là cao đấy bạn.

0

01649590837

Guest
24/2/14
80
5
8
Thái Bình

Mình làm lương có 200k/ngày đã thấy cao rồi, nhưng toàn cho 29, 30 , 31 ngày vì dưới công trường không có nghỉ T7, CN, trong 1 tháng mọi người thay nhau nghỉ không biết có ổn không

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Mọi người cho em hỏi : Em làm bảng lương công nhân như file excel đính kèm, các anh chị vào xem tư vấn giúp em với ạ ? xem có chỗ nào không ổn không ạ ? Lương như thế có cao quá không ạ ?(Công trình làm ở Hải Dương )
xem lại Tổng lương phải trả, thuế TNCN, chắc tất cả là lđ mùa vụ à?lđ mùa vụ thì cao đó hihi, lợi về chi phí thì phải đóng thuế TNCN thôi mà.

T

Thuongthuy

Trung cấp
11/6/13
83
5
8
42
hung yen

Lương công nhân xây dựng trong cty trên 9tr ma ko có người phụ thuộc bạn phải làm thủ tục nộp thuế TNCN đây. và những người có tên trong bảng lương mở MST cho họ. còn trả cao hay thấp căn cứ HĐLĐ đã ký

S

sao87

Guest
19/2/14
31
0
6
ha noi

xem lại Tổng lương phải trả, thuế TNCN, chắc tất cả là lđ mùa vụ à?lđ mùa vụ thì cao đó hihi, lợi về chi phí thì phải đóng thuế TNCN thôi mà.

Cả lao động dài hạn và ngắn hạn anh ah . Em có làm 2 sheet đấy ạ !

ongbichhoa

ongbichhoa

Ngóng Gió Trời
4/11/10
477
88
28
Hà Nội

Cả lao động dài hạn và ngắn hạn anh ah . Em có làm 2 sheet đấy ạ !

Lao động có hợp đồng lao động Ngắn hạn dưới 3 tháng thì phải khấu trừ tại nguồn 10% trên tổng số tiền mỗi lần chi trả từ trên 2 triệu đồng - không phân biệt đã có MST hay chưa.

Câu hỏi của bạn "lương như vậy là cao hay thấp", chỉ có công ty bạn tự trả lời được. Vì mức lương đó còn dựa trên khối lượng công việc, trình độ chuyên môn, mặt bằng thu nhập chung tại khu vực đó...
Ngoài ra, mức lương đưa ra cũng phải dựa trên cân đối các chi phí khác, để làm sao cân bằng giữa doanh thu và chi phí.
Vậy nên, mức lương đó là cao với người này/nơi này, nhưng lại là thấp với người khác/nơi khác.

M

meothom

Sơ cấp
1/6/10
27
1
1
35
hà Nội

Lương ngày công của bạn để cao nhi ,minh chỉ để tầm 200-250 thôi

Xem nhiều